Paano Pumili ng Tamang Power Rating para sa isang Mobile Solar Power Station: Isang Mabilis na Sanggunian at Gabay sa Pagsukat para sa Mga Kampo, Pump Station, Pag-iilaw at Kagamitan sa Konstruksyon
Balita

Paano Pumili ng Tamang Power Rating para sa isang Mobile Solar Power Station: Isang Mabilis na Sanggunian at Gabay sa Pagsukat para sa Mga Kampo, Pump Station, Pag-iilaw at Kagamitan sa Konstruksyon

2026-11-05

Para sa mga off-grid na proyekto, ang unang tanong ay halos palaging pareho: Gaano karaming kuryente ang kailangan ng aking mobile solar power station?

Walang one-size-fits-all na sagot. Ang kinakailangang rating ng kuryente ay dapat kalkulahin, hindi basta-basta pinili. Ang isang maling palagay ay maaaring humantong sa magastos na muling paggawa: ang isang maliit na sistema ay maaaring mabigo sa pagsuporta sa pagkarga, habang ang isang napakalaking sistema ay nag-uugnay sa kapital sa kapasidad na maaaring hindi kailanman magamit.

Pinaghiwa-hiwalay ng gabay na ito ang paraan ng pagpapalaki, nagbibigay ng talahanayan ng mabilisang sanggunian para sa mga karaniwang sitwasyon sa pagpapatakbo, at ipinapaliwanag kung bakit dapat hiwalay na kalkulahin ang mga PV module, inverters at imbakan ng enerhiya.

 

 

Magsimula sa pamamagitan ng Pagkalkula ng Tatlong Pangunahing Halaga

Pang-araw-araw na Pagkonsumo ng Enerhiya (kWh/araw)

Ito ang panimulang punto para sa lahat ng pagkalkula ng laki. Ang mahalaga ay ang aktwal na kuryenteng natupok sa loob ng 24 na oras—hindi ang kabuuan ng mga rating ng nameplate ng kagamitan o ang bilang ng mga device na na-multiply sa kanilang na-rate na kapangyarihan.

May tatlong paraan upang tantyahin ang pagkonsumo sa site:

  1. Suriin ang mga makasaysayang pagbabasa ng metro. Ito ay karaniwang ang pinakatumpak na paraan para sa mga proyektong may umiiral nang grid connection o diesel generator.
  2. Kalkulahin mula sa isang listahan ng kagamitan. Tantyahin ang konsumo ng enerhiya ng bawat device sa pamamagitan ng pag-multiply ng na-rate na kapangyarihan nito sa araw-araw na oras ng pagpapatakbo nito.
  3. Gumamit ng mga maihahambing na proyekto bilang isang sanggunian.

Ang ikatlong paraan ay karaniwang ginagamit para sa mga bagong tatag na construction camp o mining site. Ang mga karaniwang pagtatantya sa industriya ay: 30-taong construction camp: 60–120 kWh/araw; 100-taong construction camp: 250–400 kWh/araw.

 

Peak Power at Demand Factor

Tinutukoy ng peak power ang kinakailangang kapasidad ng inverter, habang tinutukoy ng pang-araw-araw na pagkonsumo ng enerhiya ang kinakailangang kapasidad ng PV. Ito ay dalawang magkaibang mga parameter.

Ang on-site na kagamitan ay hindi karaniwang gumagana sa buong pagkarga nang sabay-sabay. Ang demand factor na 0.6–0.8 ay karaniwang ginagamit sa mga pagtatantya ng engineering. Ipagpalagay na ang demand factor na 1.0 ay maaaring magresulta sa isang oversized na inverter, na nag-iiwan ng labis na kapasidad na hindi nagamit sa buong lifecycle ng proyekto.

Ang isang mahalagang pagsasaalang-alang ay ang mga kagamitan na may mataas na kapangyarihan na mga motor, tulad ng mga water pump, mga pandurog at kagamitan sa pag-angat. Ang kanilang panimulang kasalukuyang ay dapat na kalkulahin nang hiwalay. Ang agarang panimulang kasalukuyang ng induction motor na gumagamit ng direktang on-line na pagsisimula ay maaaring umabot ng 5-7 beses sa rate ng kasalukuyang. Kung ang isyung ito ay hindi natugunan, kahit na ang isang inverter na may sapat na laki ay maaaring masira ang proteksyon nito.

 

Pagkonsumo ng Enerhiya sa Gabi bilang Porsiyento ng Pang-araw-araw na Paggamit

Tinutukoy ng figure na ito ang configuration ng imbakan ng enerhiya. Para sa mga kampo na halos walang tao sa araw ngunit kumonsumo ng malaking kuryente sa gabi, ang pagkonsumo sa gabi ay kadalasang maaaring lumampas sa 50% ng pang-araw-araw na paggamit. Para sa mga pumping station na pangunahing gumagana sa oras ng liwanag ng araw, ang bahagi sa gabi ay maaaring mas mababa sa 20%.

Kung mas mababa ang bahagi sa gabi, mas maraming storage ang nagsisilbing pandagdag na function. Kung mas mataas ang bahagi, nagiging mas kritikal na imbakan ng enerhiya ang pangkalahatang sistema.

 

 

Quick Power Reference para sa Mga Karaniwang Operating Scenario

Ang sumusunod na talahanayan ay nagbubuod ng mga tipikal na hanay para sa anim na karaniwang mga sitwasyon sa pagpapatakbo. Ang mga bilang na ito ay batay sa karanasan sa industriya; ang aktwal na mga kinakailangan sa proyekto ay dapat ma-verify laban sa listahan ng pagkarga.

Operating Scenario Pang-araw-araw na Pagkonsumo ng Enerhiya (kWh) Peak Power (kW) Pagkonsumo sa gabi Inirerekomendang PV Capacity Inirerekomendang Imbakan ng Enerhiya
30-taong construction camp 60–120 15–25 50%–60% 20 kW serye 40 kWh
100-taong construction camp 250–400 50–70 50%–60% 56–75 kW serye 121 kWh
Dalawang 22 kW drainage pump (isang gumagana, isang standby) 200–300 40–50 Mas mababa sa 20% 56 kW serye Opsyonal, kung kinakailangan
12 × 400 W na mga ilaw sa site (10 oras sa gabi) 50 5 100% 20 kW serye 40 kWh
Base station ng telekomunikasyon (24/7 na operasyon) 60–90 3–5 100% 20 kW serye 40 kWh
Mga welding machine, cutting equipment at maliliit na power tool 80–150 20–40 humigit-kumulang 30% 56 kW serye Opsyonal, kung kinakailangan

Upang magamit ang talahanayang ito, tukuyin muna ang senaryo ng pagpapatakbo at tingnan kung aling hanay ang tumutugma sa pang-araw-araw na pagkonsumo ng enerhiya. Kung ang peak power at araw-araw na pagkonsumo ng enerhiya ay tumuturo sa iba't ibang laki ng system, gamitin ang mas mataas na power rating bilang panimulang punto, pagkatapos ay i-verify kung sapat ang kapasidad ng PV.

 

 

Bakit Dapat Magkahiwalay ang Sukat ng Mga PV Module, Inverters at Energy Storage

DC/AC Ratio: Ang Kapasidad ng PV ay Karaniwang Mas Mataas kaysa sa Inverter Rated Output

Ang output ng PV module ay na-rate sa ilalim ng karaniwang mga kundisyon ng pagsubok: isang temperatura ng module na 25°C, irradiance na 1,000 W/m² at isang air mass coefficient na AM1.5. Kapag ang temperatura ng backsheet ng module ay umabot sa 65°C sa site, ang mga crystalline na silicon na module na may temperature coefficient na -0.3%/°C ay maaaring makaranas ng pagbabawas ng output na humigit-kumulang 12%–14%.

Kung ang kapasidad ng PV at ang na-rate na output ng inverter ay tumugma sa isang 1:1 na ratio, maaaring hindi maabot ng system ang na-rate na output ng inverter sa pinakamainit na bahagi ng araw, na mag-iiwan ng ilang kapasidad ng inverter na hindi gaanong nagamit.

Ang isang karaniwang kasanayan sa industriya ay ang laki ng naka-install na kapasidad ng PV sa 1.1–1.3 beses sa na-rate na output ng inverter. Ang ratio na ito ay kilala bilang ang DC/AC ratio. Ito ay hindi isang napalaki na rating; nakakatulong ito na mas mahusay na magamit ang magagamit na solar irradiance.

 

Paano Kalkulahin ang Kapasidad ng Imbakan ng Enerhiya

Ang kapasidad ng pag-iimbak ng enerhiya ay nakasalalay sa pagkonsumo ng kuryente sa gabi at sa pinahihintulutang depth of discharge (DoD).

Pagkonsumo sa Gabi bilang Bahagi ng Pang-araw-araw na Paggamit Kinakailangang Imbakan para sa 100 kWh/araw ng Pagkonsumo Paglalarawan
20% Tinatayang 22–25 kWh Sinasaklaw lamang ang pag-iilaw sa gabi at mga komunikasyon, kung ipagpalagay na 90% ang lalim ng paglabas
40% Tinatayang 45–50 kWh Sinasaklaw ang mga pantulong na pagkarga ng produksyon sa gabi
60% Tinatayang 67–75 kWh Para sa buong-panahong mga sitwasyon sa pagpapatakbo, na may karagdagang kapasidad na nakalaan para sa maulap o maulan na araw
100% (base station ng telekomunikasyon) Tinatayang 110–120 kWh Nangangailangan ng pagsasaalang-alang sa disenyo para sa 2–3 magkakasunod na maulap o maulan na araw

Ang pagkalkula ay maaaring ipahayag bilang:

Kapasidad ng pag-imbak ng enerhiya = Pang-araw-araw na pagkonsumo ng enerhiya × Bahagi ng pagkonsumo sa gabi ÷ Lalim ng paglabas × Salik ng reserbang maulap na panahon (1.0–1.3)

Maaaring ma-verify ang redundancy factor laban sa lokal na meteorolohiko data gamit ang ang JRC PVGIS off-grid system module.

Para sa mga baterya ng lithium iron phosphate (LFP), ang karaniwang halaga ng depth-of-discharge na disenyo ay 90%. Huwag kalkulahin sa pag-aakalang 100% DoD, dahil maaari nitong ikompromiso ang cycle life.

 

Ikot ng Buhay at Iskedyul ng Pagpapalit

Maaaring makamit ang mga baterya ng lithium iron phosphate 5,000–8,000 cycle sa 80% depth ng discharge. Kung ipagpalagay na isang cycle ng charge-discharge bawat araw, ito ay katumbas ng humigit-kumulang 13–21 taon. Ito ay mas maikli kaysa sa nominal na 25-taong buhay ng serbisyo na karaniwang tinukoy para sa mga PV module. Ang pag-iimbak ng enerhiya ay maaaring mangailangan ng kapalit sa panahon ng lifecycle ng system at hindi dapat palampasin sa mga kalkulasyon ng pamumuhunan.

 

 

Pagtutugma ng Iyong Proyekto sa Isa sa Anim na Serye ng Produkto

Available ang mga mobile solar power station ng ZM-Besta sa anim na serye ng kuryente, na sumasaklaw sa 20 kW hanggang 200 kW, na may kabuuang 24 na modelo. Ang mga pangunahing detalye ay nakalista sa ibaba.

Serye Naka-install na PV Capacity Uri ng PV Module Power bawat Module Na-deploy ang Footprint Timbang ng Produkto (Hindi Kasama ang Imbakan ng Enerhiya) Karaniwang Imbakan ng Enerhiya
20 kW 15–20 kW N-type na TOPCon 690–720 W 33–39 m × 4 m 3.8–4.3 t 40 kWh
56 kW 40–56 kW N-type na TOPCon 440–460 W 63–85 m × 6 m 12.5–15 t 121 kWh
75 kW 56–77 kW N-type na TOPCon 440–460 W 63–85 m × 6 m 12–15 t Opsyonal, kung kinakailangan
150 kW 109–152 kW N-type na TOPCon 510–530 W 70–96 m × 12 m 33–36 t 261 kWh
175 kW 133–175 kW N-type na TOPCon 510–530 W 70–96 m × 12 m 31–34.5 t Opsyonal, kung kinakailangan
200 kW 148–204 kW N-type na TOPCon 580–600 W 85–110 m × 12 m 31–34 t Opsyonal, kung kinakailangan

Mga karaniwang pagtutukoy sa buong hanay ng produkto:

  • Anggulo ng pag-install: 25°
  • Kasama sa frame ang anggulo: 130°
  • Hot-dip galvanized coating sa frame: ≥55 μm
  • Zinc-aluminum-magnesium coating sa guide rails: ≥275 g/m²
  • Oras ng pag-deploy: ≤30 minuto
  • Ang resistensya ng hangin pagkatapos ng pag-deploy: Baitang 9
  • Panlaban sa pag-spray ng asin: ≤C5
  • Temperatura ng pagpapatakbo: -20°C hanggang +50°C
  • Rating ng proteksyon sa naka-stowed na configuration: IP55
  • Hybrid inverter output: 380 V/400 V, three-phase, four-wire
  • Dalas: 50/60 Hz

 

 

Apat na Karaniwang Pagkakamali sa Sukat na Dapat Iwasan

Pagdaragdag lamang ng Mga Rating ng Nameplate ng Kagamitan

Ang pagdaragdag ng na-rate na kapangyarihan ng bawat item sa listahan ng kagamitan ay karaniwang gumagawa ng pagtatantya na 30%–50% masyadong mataas. Hindi lahat ng kagamitan ay gumagana nang sabay-sabay, at ang pagkakaiba ay maaaring direktang isalin sa mga hindi kinakailangang gastos ng system.

 

Hindi pinapansin ang Mga Pagkalugi sa Output na May kaugnayan sa Temperatura

Sa mga lugar ng pagmimina sa disyerto na may ambient na temperatura na 45°C, ang mga temperatura ng backsheet ng PV module ay maaaring lumampas sa 70°C, na binabawasan ang output ng halos 15%. Ang pagpapalaki ng isang system batay sa karaniwang rating sa 25°C ay maaaring magresulta sa isang mas mababa kaysa sa inaasahang aktwal na output.

 

Pagsukat ng Imbakan ng Enerhiya para sa Peak Load

Ang pag-iimbak ng enerhiya ay nagkakahalaga ng malaking bahagi ng kabuuang halaga ng system. Ang pagpapalaki ng storage ayon sa peak power ay nangangahulugan ng pagbabayad para sa isang buong araw na kapasidad ng storage para masakop ang peak na maaaring mangyari sa loob lamang ng dalawang oras. Ang tamang diskarte ay ang laki ng imbakan batay sa pagkonsumo ng enerhiya sa gabi.

 

Tinatanaw ang Mga Kinakailangan sa Transportasyon at Pag-aangat

Ang kagamitan na may naka-deploy na footprint na 110 m × 12 m at may bigat na 34 t ay nangangailangan ng mga paunang pagsusuri sa mga daanan ng site access, turning radius at crane lifting capacity. Ang mga pansamantalang kalsada sa mga lugar ng pagmimina ay kadalasang idinisenyo para sa mga magaan na sasakyan. Kung ang mga kinakailangan sa pag-access at pagbabawas ng mabigat na sasakyan ay hindi napapansin, ang kagamitan ay maaaring dumating sa lugar ngunit imposibleng i-unload.

 

 

Mga Madalas Itanong

Q1: Gaano karaming kuryente ang maaaring makuha ng isang 20 kW mobile solar power station bawat araw?

Ang pagbuo ay nakasalalay sa mga lokal na kondisyon ng solar. Kung ipagpalagay na 4.5 peak sun hours at isang system efficiency na 0.75–0.8, bawat 1 kW ng naka-install na kapasidad ng PV ay bumubuo ng humigit-kumulang 3.4–3.6 kWh bawat araw. Samakatuwid, ang isang 20 kW system ay bubuo ng humigit-kumulang 68–72 kWh/araw. Sa mga lugar na may 5.5 peak sun hours, ang araw-araw na henerasyon ay maaaring umabot sa humigit-kumulang 85 kWh. Ang aktwal na lokal na PVOUT ay maaaring itanong sa pamamagitan ng coordinate sa Global Solar Atlas.

 

Q2: Maaari bang direktang palakasin ng system ang mga load na hinimok ng motor?

Oo, ngunit dapat kalkulahin ang panimulang kasalukuyang. Ang 22 kW induction motor na gumagamit ng direct-on-line na pagsisimula ay maaaring magkaroon ng agarang agos na 110–150 A. Ang inverter ay dapat na may sapat na kakayahan sa sobrang karga upang mahawakan ang pangangailangang ito. Para sa mga high-power na motor, inirerekomenda ang soft starter o variable frequency drive (VFD) upang bawasan ang panimulang kasalukuyang at ang nauugnay na electrical surge.

 

T3: Maaari bang gumana ang system nang walang imbakan ng enerhiya?

Oo. Para sa mga application na pangunahing kumonsumo ng kuryente sa araw, tulad ng mga pumping station at mga operasyon ng pagdurog, ang system ay maaaring gumana nang walang imbakan ng enerhiya, na ang inverter ay nagbibigay ng kapangyarihan bilang tugon sa pagkarga. Gayunpaman, ang mga application na nangangailangan ng backup na kapangyarihan sa gabi o sa maulap na panahon ay nangangailangan ng pag-imbak ng enerhiya.

 

Q4: Maaari bang palawakin ang sistema?

Sinusuportahan ng modular na disenyo ang pagpapalawak ng kapasidad sa pamamagitan ng pagdaragdag at pagkonekta ng mga karagdagang unit nang magkatulad. Bago ang pagpapalawak, suriin ang maximum na pinapayagang bilang ng mga parallel unit ng inverter at ang kapasidad ng punto ng koneksyon. Maaaring hindi sapat ang pagdaragdag ng kapasidad ng PV nang hindi ina-upgrade ang electrical distribution system.

 

Q5: Gaano katagal maaaring gumana ang kagamitan sa isang kapaligirang puno ng asin?

Ang hanay ng produkto ay tinukoy na may salt-spray resistance rating na ≤C5 at isang hot-dip galvanized frame coating na ≥55 μm. Sa ilalim ng ISO 12944 corrosion classification, ang C5-M ay tumutukoy sa lubhang nakakaagnas na marine environment, kabilang ang ilang partikular na lokasyon sa baybayin sa loob ng 500 m ng dagat. Sa antas ng proteksyong ito at mga regular na inspeksyon, maaaring suportahan ng system ang panahon ng serbisyo na higit sa 15 taon. Ang aktwal na buhay ng serbisyo ay nakasalalay pa rin sa mga kondisyon ng kaagnasan na partikular sa site at dalas ng pagpapanatili.

 

 

Makipag-ugnayan sa: info@xzbesta.com

 

 

Tampok na Produkto

Ipadala ang Iyong Inquiry Ngayon