ఆఫ్-గ్రిడ్ ప్రాజెక్ట్ల కోసం, మొదటి ప్రశ్న దాదాపు ఎల్లప్పుడూ ఒకే విధంగా ఉంటుంది: నా మొబైల్ సోలార్ పవర్ స్టేషన్కు ఎంత పవర్ అవసరం?
అందరికీ సరిపోయే సమాధానం లేదు. అవసరమైన పవర్ రేటింగ్ తప్పనిసరిగా లెక్కించబడాలి, కేవలం ఎంపిక చేయబడదు. ఒక సరికాని ఊహ ఖరీదైన పునర్నిర్మాణానికి దారి తీస్తుంది: తక్కువ పరిమాణంలో ఉన్న వ్యవస్థ లోడ్ను సమర్ధించడంలో విఫలం కావచ్చు, అయితే ఒక భారీ వ్యవస్థ ఎప్పుడూ ఉపయోగించలేని సామర్థ్యంతో మూలధనాన్ని కలుపుతుంది.
ఈ గైడ్ పరిమాణ పద్ధతిని విచ్ఛిన్నం చేస్తుంది, సాధారణ ఆపరేటింగ్ దృశ్యాల కోసం శీఘ్ర-సూచన పట్టికను అందిస్తుంది మరియు PV మాడ్యూల్స్, ఇన్వర్టర్లు మరియు శక్తి నిల్వను విడిగా ఎందుకు లెక్కించాలో వివరిస్తుంది.
ఇది అన్ని పరిమాణ గణనలకు ప్రారంభ స్థానం. ముఖ్యమైనది ఏమిటంటే 24 గంటల పాటు వినియోగించిన వాస్తవ విద్యుత్-పరికరాల నేమ్ప్లేట్ రేటింగ్ల మొత్తం లేదా వాటి రేటింగ్ శక్తితో గుణించబడిన పరికరాల సంఖ్య కాదు.
సైట్లో వినియోగాన్ని అంచనా వేయడానికి మూడు మార్గాలు ఉన్నాయి:
మూడవ పద్ధతి సాధారణంగా కొత్తగా ఏర్పాటు చేయబడిన నిర్మాణ శిబిరాలు లేదా మైనింగ్ సైట్లకు ఉపయోగించబడుతుంది. సాధారణ పరిశ్రమ అంచనాలు: 30-వ్యక్తుల నిర్మాణ శిబిరం: 60–120 kWh/రోజు; 100-వ్యక్తి నిర్మాణ శిబిరం: 250–400 kWh/రోజు.
పీక్ పవర్ అవసరమైన ఇన్వర్టర్ సామర్థ్యాన్ని నిర్ణయిస్తుంది, అయితే రోజువారీ శక్తి వినియోగం అవసరమైన PV సామర్థ్యాన్ని నిర్ణయిస్తుంది. ఇవి రెండు వేర్వేరు పారామితులు.
ఆన్-సైట్ పరికరాలు సాధారణంగా ఏకకాలంలో పూర్తి లోడ్తో పనిచేయవు. ఇంజనీరింగ్ అంచనాలలో సాధారణంగా 0.6–0.8 డిమాండ్ కారకం ఉపయోగించబడుతుంది. 1.0 యొక్క డిమాండ్ కారకాన్ని ఊహించడం వలన భారీ ఇన్వర్టర్ ఏర్పడవచ్చు, ప్రాజెక్ట్ జీవితచక్రం అంతటా ఉపయోగించని అదనపు సామర్థ్యాన్ని వదిలివేస్తుంది.
నీటి పంపులు, క్రషర్లు మరియు ట్రైనింగ్ పరికరాలు వంటి అధిక-పవర్ మోటార్లు కలిగిన పరికరాలు ఒక ముఖ్యమైన విషయం. వారి ప్రారంభ కరెంట్ విడిగా లెక్కించబడాలి. డైరెక్ట్-ఆన్-లైన్ స్టార్టింగ్ని ఉపయోగించి ఇండక్షన్ మోటర్ యొక్క తక్షణ ప్రారంభ కరెంట్ దాని రేటింగ్ కరెంట్ కంటే 5-7 రెట్లు చేరుకుంటుంది. ఈ సమస్యను పరిష్కరించకుంటే, తగినంత పరిమాణంలో ఉన్న ఇన్వర్టర్ కూడా దాని రక్షణను కోల్పోవచ్చు.
ఈ సంఖ్య శక్తి నిల్వ కాన్ఫిగరేషన్ను నిర్ణయిస్తుంది. పగటిపూట పెద్దగా ఖాళీగా ఉండని, రాత్రి వేళల్లో గణనీయమైన విద్యుత్తు వినియోగించే శిబిరాల కోసం, రాత్రిపూట వినియోగం తరచుగా రోజువారీ వినియోగంలో 50% కంటే ఎక్కువగా ఉంటుంది. ప్రధానంగా పగటిపూట పనిచేసే పంపింగ్ స్టేషన్ల కోసం, రాత్రిపూట వాటా 20% కంటే తక్కువగా ఉండవచ్చు.
రాత్రిపూట వాటా తక్కువగా ఉంటే, ఎక్కువ నిల్వ అనుబంధ విధిగా పనిచేస్తుంది. ఎక్కువ వాటా, మొత్తం వ్యవస్థకు మరింత క్లిష్టమైన శక్తి నిల్వ అవుతుంది.

కింది పట్టిక ఆరు సాధారణ ఆపరేటింగ్ దృశ్యాల కోసం సాధారణ పరిధులను సంగ్రహిస్తుంది. ఈ గణాంకాలు పరిశ్రమ అనుభవంపై ఆధారపడి ఉంటాయి; వాస్తవ ప్రాజెక్ట్ అవసరాలు తప్పనిసరిగా లోడ్ జాబితాకు వ్యతిరేకంగా ధృవీకరించబడాలి.
| ఆపరేటింగ్ దృశ్యం | రోజువారీ శక్తి వినియోగం (kWh) | పీక్ పవర్ (kW) | రాత్రిపూట వినియోగం | సిఫార్సు చేయబడిన PV కెపాసిటీ | సిఫార్సు చేయబడిన శక్తి నిల్వ |
| 30 మందితో కూడిన నిర్మాణ శిబిరం | 60–120 | 15–25 | 50%–60% | 20 kW సిరీస్ | 40 kWh |
| 100 మందితో కూడిన నిర్మాణ శిబిరం | 250–400 | 50–70 | 50%–60% | 56-75 kW సిరీస్ | 121 kWh |
| రెండు 22 kW డ్రైనేజీ పంపులు (ఒక ఆపరేటింగ్, ఒక స్టాండ్బై) | 200-300 | 40-50 | 20% కంటే తక్కువ | 56 kW సిరీస్ | ఐచ్ఛికం, అవసరమైన విధంగా |
| 12 × 400 W సైట్ లైట్లు (రాత్రి 10 గంటలు) | 50 | 5 | 100% | 20 kW సిరీస్ | 40 kWh |
| టెలికమ్యూనికేషన్స్ బేస్ స్టేషన్ (24/7 ఆపరేషన్) | 60-90 | 3–5 | 100% | 20 kW సిరీస్ | 40 kWh |
| వెల్డింగ్ యంత్రాలు, కట్టింగ్ పరికరాలు మరియు చిన్న పవర్ టూల్స్ | 80–150 | 20-40 | దాదాపు 30% | 56 kW సిరీస్ | ఐచ్ఛికం, అవసరమైన విధంగా |
ఈ పట్టికను ఉపయోగించడానికి, ముందుగా ఆపరేటింగ్ దృష్టాంతాన్ని గుర్తించి, రోజువారీ శక్తి వినియోగానికి ఏ పరిధి సరిపోతుందో తనిఖీ చేయండి. గరిష్ట శక్తి మరియు రోజువారీ శక్తి వినియోగం వేర్వేరు సిస్టమ్ పరిమాణాలకు పాయింట్ అయితే, అధిక పవర్ రేటింగ్ను ప్రారంభ బిందువుగా ఉపయోగించండి, ఆపై PV సామర్థ్యం సరిపోతుందో లేదో ధృవీకరించండి.

PV మాడ్యూల్ అవుట్పుట్ ప్రామాణిక పరీక్ష పరిస్థితులలో రేట్ చేయబడింది: మాడ్యూల్ ఉష్ణోగ్రత 25°C, రేడియేషన్ 1,000 W/m² మరియు గాలి ద్రవ్యరాశి గుణకం AM1.5. సైట్లో మాడ్యూల్ బ్యాక్షీట్ ఉష్ణోగ్రత 65°Cకి చేరుకున్నప్పుడు, -0.3%/°C ఉష్ణోగ్రత గుణకం కలిగిన స్ఫటికాకార సిలికాన్ మాడ్యూల్లు సుమారుగా 12%–14% అవుట్పుట్ తగ్గింపును అనుభవించవచ్చు.
PV కెపాసిటీ మరియు ఇన్వర్టర్ రేట్ అవుట్పుట్ 1:1 నిష్పత్తితో సరిపోలితే, సిస్టమ్ రోజులో అత్యంత వేడిగా ఉండే సమయంలో ఇన్వర్టర్ యొక్క రేట్ అవుట్పుట్ను చేరుకోకపోవచ్చు, కొంత ఇన్వర్టర్ సామర్థ్యం తక్కువగా ఉపయోగించబడవచ్చు.
ఇన్వర్టర్ యొక్క రేట్ అవుట్పుట్ కంటే 1.1–1.3 రెట్లు ఇన్స్టాల్ చేయబడిన PV సామర్థ్యాన్ని పరిమాణం చేయడం ఒక సాధారణ పరిశ్రమ పద్ధతి. ఈ నిష్పత్తిని DC/AC నిష్పత్తి అంటారు. ఇది పెంచిన రేటింగ్ కాదు; ఇది అందుబాటులో ఉన్న సౌర వికిరణాన్ని బాగా ఉపయోగించుకోవడంలో సహాయపడుతుంది.
శక్తి నిల్వ సామర్థ్యం రాత్రిపూట విద్యుత్ వినియోగం మరియు అనుమతించబడిన డిచ్ఛార్జ్ డెప్త్ (DoD)పై ఆధారపడి ఉంటుంది.
| రోజువారీ వినియోగంలో రాత్రిపూట వినియోగం | 100 kWh/రోజు వినియోగానికి అవసరమైన నిల్వ | వివరణ |
| 20% | సుమారు 22-25 kWh | ఈవెనింగ్ లైటింగ్ మరియు కమ్యూనికేషన్లను మాత్రమే కవర్ చేస్తుంది, 90% డిచ్ఛార్జ్ డెప్త్ ఊహిస్తుంది |
| 40% | సుమారు 45-50 kWh | సాయంత్రం సమయంలో సహాయక ఉత్పత్తి లోడ్లను కవర్ చేస్తుంది |
| 60% | సుమారు 67-75 kWh | మేఘావృతమైన లేదా వర్షం కురిసే రోజులలో అదనపు సామర్థ్యంతో, దాదాపు-ది-క్లాక్ ఆపరేటింగ్ దృశ్యాల కోసం |
| 100% (టెలికమ్యూనికేషన్స్ బేస్ స్టేషన్) | సుమారు 110-120 kWh | 2-3 వరుస మేఘావృతమైన లేదా వర్షపు రోజులలో డిజైన్ పరిశీలన అవసరం |
గణనను ఇలా వ్యక్తీకరించవచ్చు:
శక్తి నిల్వ సామర్థ్యం = రోజువారీ శక్తి వినియోగం × రాత్రిపూట వినియోగం వాటా ÷ డిచ్ఛార్జ్ యొక్క లోతు × మేఘావృతమైన-వాతావరణ నిల్వ కారకం (1.0–1.3)
స్థానిక వాతావరణ డేటా ఉపయోగించి రిడెండెన్సీ ఫ్యాక్టర్ని ధృవీకరించవచ్చు JRC PVGIS ఆఫ్-గ్రిడ్ సిస్టమ్ మాడ్యూల్.
లిథియం ఐరన్ ఫాస్ఫేట్ (LFP) బ్యాటరీల కోసం, ఒక సాధారణ డెప్త్-ఆఫ్-డిశ్చార్జ్ డిజైన్ విలువ 90%. 100% DoD యొక్క ఊహను లెక్కించవద్దు, ఇది సైకిల్ జీవితాన్ని రాజీ చేస్తుంది.
లిథియం ఐరన్ ఫాస్ఫేట్ బ్యాటరీలు సాధించవచ్చు ఉత్సర్గ యొక్క 80% లోతు వద్ద 5,000–8,000 చక్రాలు. రోజుకు ఒక ఛార్జ్-డిచ్ఛార్జ్ సైకిల్ను ఊహిస్తే, ఇది సుమారు 13-21 సంవత్సరాలకు అనుగుణంగా ఉంటుంది. ఇది PV మాడ్యూల్ల కోసం సాధారణంగా పేర్కొన్న నామమాత్రపు 25 సంవత్సరాల సేవా జీవితం కంటే తక్కువ. కాబట్టి సిస్టమ్ యొక్క జీవితచక్రం సమయంలో శక్తి నిల్వకు రీప్లేస్మెంట్ అవసరం కావచ్చు మరియు పెట్టుబడి గణనలలో విస్మరించకూడదు.
ZM-Besta మొబైల్ సోలార్ పవర్ స్టేషన్లు మొత్తం 24 మోడల్లతో 20 kW నుండి 200 kW వరకు ఆరు పవర్ సిరీస్లలో అందుబాటులో ఉన్నాయి. ముఖ్య లక్షణాలు క్రింద ఇవ్వబడ్డాయి.
| సిరీస్ | ఇన్స్టాల్ చేయబడిన PV కెపాసిటీ | PV మాడ్యూల్ రకం | మాడ్యూల్కు పవర్ | మోహరించిన పాదముద్ర | ఉత్పత్తి బరువు (శక్తి నిల్వ మినహా) | ప్రామాణిక శక్తి నిల్వ |
| 20 కి.వా | 15-20 kW | N-రకం TOPCon | 690–720 W | 33-39 మీ × 4 మీ | 3.8-4.3 టి | 40 kWh |
| 56 కి.వా | 40-56 kW | N-రకం TOPCon | 440–460 W | 63-85 మీ × 6 మీ | 12.5-15 టి | 121 kWh |
| 75 కి.వా | 56-77 kW | N-రకం TOPCon | 440–460 W | 63-85 మీ × 6 మీ | 12-15 టి | ఐచ్ఛికం, అవసరమైన విధంగా |
| 150 కి.వా | 109-152 kW | N-రకం TOPCon | 510–530 W | 70-96 మీ × 12 మీ | 33-36 టి | 261 kWh |
| 175 కి.వా | 133-175 kW | N-రకం TOPCon | 510–530 W | 70-96 మీ × 12 మీ | 31-34.5 టి | ఐచ్ఛికం, అవసరమైన విధంగా |
| 200 కి.వా | 148-204 kW | N-రకం TOPCon | 580–600 W | 85-110 మీ × 12 మీ | 31-34 టి | ఐచ్ఛికం, అవసరమైన విధంగా |
ఉత్పత్తి శ్రేణిలో సాధారణ లక్షణాలు:

పరికరాల జాబితాలో ప్రతి వస్తువు యొక్క రేట్ పవర్ను జోడించడం వలన సాధారణంగా 30%–50% చాలా ఎక్కువగా అంచనా వేయబడుతుంది. పరికరాలు అన్నీ ఏకకాలంలో పనిచేయవు మరియు వ్యత్యాసం నేరుగా అనవసరమైన సిస్టమ్ ఖర్చులకు అనువదించవచ్చు.
45°C పరిసర ఉష్ణోగ్రతలు కలిగిన ఎడారి మైనింగ్ ప్రాంతాలలో, PV మాడ్యూల్ బ్యాక్షీట్ ఉష్ణోగ్రతలు 70°C కంటే ఎక్కువగా ఉండవచ్చు, ఉత్పత్తిని దాదాపు 15% తగ్గించవచ్చు. 25°C వద్ద ప్రామాణిక రేటింగ్ ఆధారంగా సిస్టమ్ను సైజ్ చేయడం వలన ఊహించిన దానికంటే తక్కువ-వాస్తవ అవుట్పుట్ వస్తుంది.
శక్తి నిల్వ మొత్తం సిస్టమ్ ఖర్చులో గణనీయమైన నిష్పత్తిని కలిగి ఉంటుంది. పీక్ పవర్ ప్రకారం స్టోరేజీని సైజింగ్ చేయడం అంటే కేవలం రెండు గంటలపాటు సంభవించే గరిష్ట స్థాయిని కవర్ చేయడానికి ఒక రోజు మొత్తం స్టోరేజ్ కెపాసిటీకి చెల్లించడం. రాత్రిపూట శక్తి వినియోగం ఆధారంగా పరిమాణం నిల్వ చేయడం సరైన విధానం.
110 m × 12 m మరియు 34 t బరువుతో అమర్చబడిన పాదముద్రతో పరికరాలు సైట్ యాక్సెస్ రోడ్లు, టర్నింగ్ రేడియస్ మరియు క్రేన్ ట్రైనింగ్ సామర్థ్యం యొక్క ముందస్తు తనిఖీలు అవసరం. మైనింగ్ సైట్లలో తాత్కాలిక రహదారులు తరచుగా తేలికపాటి వాహనాల కోసం రూపొందించబడ్డాయి. భారీ-వాహన యాక్సెస్ మరియు అన్లోడింగ్ అవసరాలు పట్టించుకోకపోతే, పరికరాలు సైట్కు చేరుకోవచ్చు కానీ అన్లోడ్ చేయడం అసాధ్యం.
ఉత్పత్తి స్థానిక సౌర పరిస్థితులపై ఆధారపడి ఉంటుంది. 4.5 పీక్ సన్ అవర్స్ మరియు 0.75–0.8 సిస్టమ్ ఎఫిషియెన్సీని ఊహిస్తే, ప్రతి 1 kW ఇన్స్టాల్ చేయబడిన PV సామర్థ్యం రోజుకు సుమారు 3.4–3.6 kWhని ఉత్పత్తి చేస్తుంది. కాబట్టి 20 kW వ్యవస్థ సుమారుగా 68-72 kWh/రోజు ఉత్పత్తి చేస్తుంది. 5.5 పీక్ సన్ అవర్స్ ఉన్న ప్రాంతాల్లో, రోజువారీ ఉత్పత్తి దాదాపు 85 kWhకి చేరుకోవచ్చు. వాస్తవ స్థానిక PVOUTని కోఆర్డినేట్ ద్వారా ప్రశ్నించవచ్చు గ్లోబల్ సోలార్ అట్లాస్.
అవును, కానీ ప్రారంభ కరెంట్ లెక్కించబడాలి. డైరెక్ట్-ఆన్-లైన్ స్టార్టింగ్ని ఉపయోగించే 22 kW ఇండక్షన్ మోటారు 110–150 A తక్షణ కరెంట్ను డ్రా చేస్తుంది. ఈ డిమాండ్ను నిర్వహించడానికి ఇన్వర్టర్కు తగినంత ఓవర్లోడ్ సామర్థ్యం ఉండాలి. అధిక-పవర్ మోటార్ల కోసం, ప్రారంభ కరెంట్ మరియు సంబంధిత విద్యుత్ ఉప్పెనను తగ్గించడానికి సాఫ్ట్ స్టార్టర్ లేదా వేరియబుల్ ఫ్రీక్వెన్సీ డ్రైవ్ (VFD) సిఫార్సు చేయబడింది.
అవును. పంపింగ్ స్టేషన్లు మరియు క్రషింగ్ కార్యకలాపాలు వంటి పగటిపూట విద్యుత్తును ప్రధానంగా వినియోగించే అనువర్తనాల కోసం, సిస్టమ్ శక్తి నిల్వ లేకుండా పనిచేయవచ్చు, ఇన్వర్టర్ లోడ్కు ప్రతిస్పందనగా శక్తిని సరఫరా చేస్తుంది. అయితే, రాత్రిపూట లేదా మేఘావృతమైన వాతావరణంలో బ్యాకప్ పవర్ అవసరమయ్యే అప్లికేషన్లకు శక్తి నిల్వ అవసరం.
మాడ్యులర్ డిజైన్ అదనపు యూనిట్లను సమాంతరంగా జోడించడం మరియు కనెక్ట్ చేయడం ద్వారా సామర్థ్య విస్తరణకు మద్దతు ఇస్తుంది. విస్తరణకు ముందు, ఇన్వర్టర్ గరిష్టంగా అనుమతించబడిన సమాంతర యూనిట్ల సంఖ్య మరియు కనెక్షన్ పాయింట్ సామర్థ్యాన్ని తనిఖీ చేయండి. విద్యుత్ పంపిణీ వ్యవస్థను అప్గ్రేడ్ చేయకుండా కేవలం PV సామర్థ్యాన్ని జోడించడం సరిపోకపోవచ్చు.
ఉత్పత్తి శ్రేణి ≤C5 యొక్క సాల్ట్-స్ప్రే రెసిస్టెన్స్ రేటింగ్ మరియు ≥55 μm యొక్క హాట్-డిప్ గాల్వనైజ్డ్ ఫ్రేమ్ కోటింగ్తో పేర్కొనబడింది. ISO 12944 తుప్పు వర్గీకరణల ప్రకారం, C5-M అనేది సముద్రానికి 500 మీటర్ల లోపల కొన్ని తీర ప్రాంతాలతో సహా అత్యంత తినివేయు సముద్ర వాతావరణాలను సూచిస్తుంది. ఈ రక్షణ స్థాయి మరియు సాధారణ తనిఖీలతో, సిస్టమ్ 15 సంవత్సరాల కంటే ఎక్కువ సేవా కాలానికి మద్దతు ఇవ్వవచ్చు. వాస్తవ సేవా జీవితం ఇప్పటికీ సైట్-నిర్దిష్ట తుప్పు పరిస్థితులు మరియు నిర్వహణ ఫ్రీక్వెన్సీపై ఆధారపడి ఉంటుంది.
సంప్రదించండి: info@xzbesta.com
BIPV పైకప్పు యొక్క ప్రయోజనాలు: సంప్రదాయాన్ని భర్తీ చేయండి...
BIPV పైకప్పు యొక్క ప్రయోజనాలు: సంప్రదాయాన్ని భర్తీ చేయండి...