ತೆರೆದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಸ್ಟಾಕ್‌ಪೈಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಸುತ್ತುವರಿದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ಗುಮ್ಮಟ: ಪರಿಸರ ಅನುಸರಣೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಟನ್‌ಗೆ ವೆಚ್ಚ
ಸುದ್ದಿ

ತೆರೆದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಸ್ಟಾಕ್‌ಪೈಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಸುತ್ತುವರಿದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ಗುಮ್ಮಟ: ಪರಿಸರ ಅನುಸರಣೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಟನ್‌ಗೆ ವೆಚ್ಚ

2026-11-03
ಪರಿವಿಡಿ ಮರೆಮಾಡಿ

ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ಅಂಗಳವನ್ನು ಸುತ್ತುವರಿಯಬೇಕೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸುವಾಗ, ಯೋಜನಾ ಮಾಲೀಕರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಎರಡು ವಿಪರೀತಗಳ ನಡುವೆ ಸಿಲುಕಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ: "ಪರಿಸರ ತಪಾಸಣೆ ಬರುತ್ತಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಅದನ್ನು ಮೊದಲು ಮುಚ್ಚಬೇಕಾಗಿದೆ" ಅಥವಾ "ಹೂಡಿಕೆ ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಕಾಯಬೇಕು."

ಎರಡೂ ವಿಧಾನಗಳು ಒಂದೇ ಅಗತ್ಯ ಸಾಧನವನ್ನು ಕಡೆಗಣಿಸುತ್ತವೆ: ಸಮಗ್ರ ವೆಚ್ಚ ಹೋಲಿಕೆ. ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ನಷ್ಟ, ಕ್ಯಾಲೋರಿಫಿಕ್ ಮೌಲ್ಯ, ತೇವಾಂಶ, ಧೂಳು-ನಿಯಂತ್ರಣ ನಿರ್ವಹಣಾ ವೆಚ್ಚ ಮತ್ತು ಭೂ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಒಂದು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರದಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ, ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಪ್ರತಿ ಟನ್ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲಿನ ವೆಚ್ಚವಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿ. ಉತ್ತರವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಂತಃಪ್ರಜ್ಞೆಗಿಂತ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

 

 

ತೆರೆದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಸಂಗ್ರಹಣೆಯು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಏನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ?

ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಪ್ರಮಾಣ ನಷ್ಟಗಳು

ತೆರೆದ ಶೇಖರಣಾ ಯಾರ್ಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಪ್ರಮಾಣದ ನಷ್ಟಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮೂರು ಮೂಲಗಳಿಂದ ಬರುತ್ತವೆ: ಗಾಳಿಯಿಂದ ಒಯ್ಯಲ್ಪಟ್ಟ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಕಣಗಳು, ಭಾರೀ ಮಳೆಯಿಂದ ಕೊಚ್ಚಿಹೋದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಶೇಖರಣೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ಕರ್ಷಣದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಕ್ಷೀಣತೆ.

ಪ್ರಕಟಿತ ಉದ್ಯಮ ಮಾಪನಗಳು ಮಾಪನ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ. ಕೆಲವು ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ತಯಾರಿಕಾ ಘಟಕದ ಆವರಣದ ರೆಟ್ರೋಫಿಟ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಸುಮಾರು 0.5% ನಷ್ಟು ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ನಷ್ಟವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಈ ಅಂಕಿ ಅಂಶವು ಲೋಡಿಂಗ್, ಇಳಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಆಂತರಿಕ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಾಪನ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಹವಾಮಾನ, ಆಕ್ಸಿಡೀಕರಣ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲೋರಿಫಿಕ್ ಮೌಲ್ಯದ ಕ್ಷೀಣಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಸಹ ಪರಿಗಣಿಸಿದಾಗ, ಒಟ್ಟಾರೆ ನಷ್ಟದ ದರವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ 2%-5% ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರಗಳಿಗೆ, ಕಲ್ಲಿದ್ದಲಿನ ಪ್ರಕಾರ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಹವಾಮಾನಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ 1%–3% ರ ಮಧ್ಯ ಶ್ರೇಣಿಯ ಊಹೆಯನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಶುಷ್ಕ, ಗಾಳಿ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಶೇಖರಿಸಲಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ-ಬಾಷ್ಪಶೀಲ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೌಲ್ಯಗಳು ಸೂಕ್ತವಾಗಬಹುದು.

 

ಕ್ಯಾಲೋರಿಫಿಕ್ ಮೌಲ್ಯದ ನಷ್ಟಗಳು

ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಗಾಳಿಗೆ ತೆರೆದುಕೊಂಡಾಗ, ಪೈರೈಟ್ ಆಮ್ಲಜನಕ ಮತ್ತು ತೇವಾಂಶದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತದೆ, ದಾಸ್ತಾನು ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಾಷ್ಪಶೀಲ ವಸ್ತುವು ಹೊರಬರಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗದು.

ಸುತ್ತುವರಿದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಸಂಗ್ರಹಣೆಯು ಕ್ಯಾಲೋರಿಫಿಕ್ ಮೌಲ್ಯದ ನಷ್ಟವನ್ನು ಸರಿಸುಮಾರು 300-500 kcal/kg ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. 5,500 kcal/kg ಕ್ಯಾಲೋರಿಫಿಕ್ ಮೌಲ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಉಷ್ಣ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲಿಗೆ, ಇದು ಅದರ ಕ್ಯಾಲೋರಿಫಿಕ್ ಮೌಲ್ಯದ ಸರಿಸುಮಾರು 5% -9% ಗೆ ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಈ ನಷ್ಟಗಳು ತೂಕದ ದಾಖಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವುದಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಕ್ಯಾಲೋರಿಫಿಕ್ ಮೌಲ್ಯದ ಪ್ರಕಾರ ಬೆಲೆಯನ್ನು ನೀಡಿದಾಗ, ಅವರು ನೇರವಾಗಿ ಕಳೆದುಹೋದ ಆದಾಯಕ್ಕೆ ಅನುವಾದಿಸುತ್ತಾರೆ.

 

ತೇವಾಂಶ ಮತ್ತು ವಸ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆ

ತೆರೆದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಸಂಗ್ರಹಣೆಗೆ ಮಳೆನೀರು ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಮೂಲಕ ತೇವಾಂಶವನ್ನು 2-3 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು. ಇದು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಸರಣಿಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಬಹುದು: ಕಡಿಮೆಯಾದ ಕ್ರಷರ್ ಥ್ರೋಪುಟ್, ಕನ್ವೇಯರ್ ಬೆಲ್ಟ್ ಜಾರುವಿಕೆ, ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಿದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಉಂಡೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಬಾಯ್ಲರ್ ದಕ್ಷತೆ. ರಫ್ತು ಮಾಡಿದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲಿಗೆ, ಹೆಚ್ಚುವರಿ ತೇವಾಂಶವು ಬೆಲೆ ಕಡಿತ ಅಥವಾ ಒಪ್ಪಂದದ ದಂಡಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

 

 

ಪರಿಸರದ ಅನುಸರಣೆ: ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಏನು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು

ಧೂಳಿನ ನಿಯಂತ್ರಣದ ನಾಲ್ಕು ಹಂತಗಳು

ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೆಚ್ಚದವರೆಗೆ, ಸಾಮಾನ್ಯ ಧೂಳು-ನಿಯಂತ್ರಣ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಸೇರಿವೆ:

  • ನೀರಿನ ಸಿಂಪರಣೆ ಮತ್ತು ಕ್ರಸ್ಟ್-ರೂಪಿಸುವ ಏಜೆಂಟ್
  • ವಿಂಡ್ ಬ್ರೇಕ್ ಮತ್ತು ಧೂಳು ನಿಗ್ರಹ ಪರದೆಗಳು
  • ಭಾಗಶಃ ಮುಚ್ಚಿದ ಶೆಡ್‌ಗಳು
  • ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸುತ್ತುವರಿದ ಶೇಖರಣಾ ಕಟ್ಟಡಗಳು ಅಥವಾ ಗುಮ್ಮಟಗಳು

ಮೊದಲ ಎರಡು ಆಯ್ಕೆಗಳು ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ವೆಚ್ಚಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ. ಅವುಗಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವು ಗಾಳಿಯ ವೇಗ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ತೀವ್ರತೆಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಎರಡನೆಯದು ಬಂಡವಾಳ ಹೂಡಿಕೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರ ಆಸ್ತಿಗಳಾಗುತ್ತವೆ.

ನಿಯಂತ್ರಕ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯು ಅನೇಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಮತ್ತು ನವೀಕರಿಸಿದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆವರಣದ ಕಡೆಗೆ ಇದೆ. ಕರಾವಳಿ ಬಂದರುಗಳು ಮತ್ತು ನಗರ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಸಮೀಪವಿರುವ ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರಗಳು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಬಲವಾದ ಪರಿಸರ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿವೆ. ಅನ್ವಯವಾಗುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳು ನ್ಯಾಯವ್ಯಾಪ್ತಿ ಮತ್ತು ಯೋಜನೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ.

 

ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸುತ್ತುವರಿದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಸಂಗ್ರಹಣೆಯ ಅಳೆಯಲಾದ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ

ಸುತ್ತುವರಿದ ಪೋರ್ಟ್ ಸ್ಟೋರೇಜ್ ಶೆಡ್ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್‌ಗಳಿಂದ ಪ್ರಕಟವಾದ ಡೇಟಾವು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಸಂಭಾವ್ಯ ಸುಧಾರಣೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ: ಪ್ಯುಗಿಟಿವ್ ಧೂಳಿನ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆಯು 80%–95% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, PM10 (≤10 μm ನ ಕಣದ ವ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಇನ್ಹೇಬಲ್ ಕಣಗಳು) ಸಾಂದ್ರತೆಗಳು 90% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಧೂಳಿನ ಪ್ರಸರಣದ ಎತ್ತರವು 75%-80% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

ಈ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪರಿಸರ ಉದ್ದೇಶಗಳನ್ನು ಅಳೆಯಬಹುದಾದ ಸ್ವೀಕಾರ ಮಾನದಂಡಗಳಾಗಿ ಭಾಷಾಂತರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪರಿಸರದ ಪ್ರಭಾವದ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿರುವ ಅಥವಾ ಪರಿಹಾರದ ಗಡುವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ, ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಯೋಜನೆಯ ಡೇಟಾವು ಉಪಯುಕ್ತ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

 

ಪರಿಸರ ಅನುಸರಣೆ ವೆಚ್ಚಗಳ ಇನ್ನೊಂದು ಬದಿ

ತೆರೆದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಯಾರ್ಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಧೂಳು-ನಿಯಂತ್ರಣ ವೆಚ್ಚಗಳು-ನೀರಿನ ಸಿಂಪಡಣೆ, ವಿದ್ಯುತ್, ಧೂಳು-ಪರದೆಯ ಬದಲಿ ಮತ್ತು ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆ ಸೇರಿದಂತೆ-ನಿಶ್ಚಿತ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ರಚಿಸದ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ನಿರ್ವಹಣಾ ವೆಚ್ಚಗಳಾಗಿವೆ. ತೀವ್ರ ವಾಯು ಮಾಲಿನ್ಯದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ನಿರ್ವಾಹಕರು ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು.

ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯಿಂದ ಉಂಟಾದ ಉತ್ಪಾದನಾ ನಷ್ಟಗಳನ್ನು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ, ಆದರೆ ಆವರಣದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುವಾಗ ಅವುಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಅಂದಾಜು ಮಾಡಬಹುದಾದ ವೆಚ್ಚಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿವೆ.

 

 

ಪ್ರತಿ ಟನ್‌ಗೆ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ

ಲೆಕ್ಕಾಚಾರದ ಊಹೆಗಳು

ಪ್ಯಾರಾಮೀಟರ್ ಊಹೆ ವಿವರಣೆ
ವಾರ್ಷಿಕ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಥ್ರೋಪುಟ್ 300,000 ಟಿ ಮಧ್ಯಮ ಗಾತ್ರದ ಗಣಿ ಅಥವಾ ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಅಂಗಳ
ಉಲ್ಲೇಖ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಬೆಲೆ $130/t ನ್ಯೂಕ್ಯಾಸಲ್ 6,000 kcal ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು $125–150/t ಎಂದು ಹೇಳಲಾದ 2026 ರ ಬೆಲೆ ಶ್ರೇಣಿಯ ಮಧ್ಯಭಾಗ
ಒಟ್ಟಾರೆ ನಷ್ಟದ ಪ್ರಮಾಣ 1% / 2% / 3% ಕಲ್ಲಿದ್ದಲಿನ ಪ್ರಮಾಣ, ಕ್ಯಾಲೋರಿಫಿಕ್ ಮೌಲ್ಯ ಮತ್ತು ತೇವಾಂಶ-ಸಂಬಂಧಿತ ನಷ್ಟಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಮೂರು ಸನ್ನಿವೇಶಗಳು
ಆವರಣ ನಿರ್ಮಾಣ ವೆಚ್ಚ $63–92/m² RMB 450–650/m² ನ ಬಣ್ಣ-ಲೇಪಿತ ಸ್ಟೀಲ್ ಶೀಟ್ ಆವರಣದ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ, ಪ್ರತಿ US ಡಾಲರ್‌ಗೆ RMB 7.1 ಕ್ಕೆ ಪರಿವರ್ತಿಸಲಾಗಿದೆ
ಆವರಣದ ಪ್ರದೇಶ 30,000 m² 60,000 ಟನ್‌ಗಳ ಶೇಖರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿದೆ

ಉಲ್ಲೇಖದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಬೆಲೆಯು ಬೆಲೆ ಮತ್ತು ವೆಚ್ಚದ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ 2026 ರ ಮುನ್ಸೂಚನೆ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. IEA ಗಳು ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು 2025 ವರದಿ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಬೆಲೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಆವರಣದ ಯೋಜನೆಯ ಮರುಪಾವತಿ ಅವಧಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

 

ಮೂರು ವಿಭಿನ್ನ ನಷ್ಟ ದರಗಳಲ್ಲಿ ವಾರ್ಷಿಕ ನಷ್ಟಗಳು

ಒಟ್ಟಾರೆ ನಷ್ಟದ ಪ್ರಮಾಣ ವಾರ್ಷಿಕ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ನಷ್ಟ ವಾರ್ಷಿಕ ನಷ್ಟದ ಮೌಲ್ಯ ವಿವರಣೆ
1% 3,000 ಟಿ $390,000 ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲಾದ ತೆರೆದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ಯಾರ್ಡ್
2% 6,000 ಟಿ $780,000 ಮಧ್ಯಮ ಶ್ರೇಣಿಯ ಊಹೆ
3% 9,000 ಟಿ $1,170,000 ಶುಷ್ಕ, ಗಾಳಿ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಾಷ್ಪಶೀಲ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು

ಹೂಡಿಕೆ ಮತ್ತು ಮರುಪಾವತಿ ಅವಧಿ

30,000 m² ಆವರಣಕ್ಕೆ, ಅಂದಾಜು ಹೂಡಿಕೆಯು $1.89 ಮಿಲಿಯನ್‌ನಿಂದ $2.76 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ಒಟ್ಟಾರೆ ನಷ್ಟದ ಪ್ರಮಾಣ ವಾರ್ಷಿಕ ಉಳಿತಾಯ ಕಡಿಮೆ ಹೂಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಮರುಪಾವತಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೂಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಮರುಪಾವತಿ
1% $390,000 4.8 ವರ್ಷಗಳು 7.1 ವರ್ಷಗಳು
2% $780,000 2.4 ವರ್ಷಗಳು 3.5 ವರ್ಷಗಳು
3% $1,170,000 1.6 ವರ್ಷಗಳು 2.4 ವರ್ಷಗಳು

ಮರುಪಾವತಿ ಅವಧಿಯು ನಿಜವಾದ ನಷ್ಟದ ದರಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಿರ್ಮಾಣ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಬದಲು ನೈಜ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ನಷ್ಟವನ್ನು ಅಳೆಯುವುದು ಮೊದಲ ಹಂತವಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರಗಳು ಧೂಳು-ನಿಯಂತ್ರಣ ನಿರ್ವಹಣಾ ವೆಚ್ಚಗಳಲ್ಲಿ ಉಳಿತಾಯ, ಆವರಣದಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಭೂಮಿಯ ಮೌಲ್ಯ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಅಡ್ಡಿ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತವೆ. ಈ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಮರುಪಾವತಿ ಅವಧಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.

 

 

ಮೂರು ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಸುವುದು

ಐಟಂ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ದಾಸ್ತಾನು ತೆರೆಯಿರಿ ಭಾಗಶಃ ಸುತ್ತುವರಿದ ಶೆಡ್ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸುತ್ತುವರಿದ ಗುಮ್ಮಟ ಅಥವಾ ಬ್ಯಾರೆಲ್-ವಾಲ್ಟ್ ರಚನೆ
ನಿರ್ಮಾಣ ವೆಚ್ಚ ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಮಧ್ಯಮ ಅಧಿಕ (ಸುಮಾರು ಮೂರು ಪಟ್ಟು ತೆರೆದ ಅಂಗಳದ ವೆಚ್ಚ, ಹೇಳಿದಂತೆ)
ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಪ್ರಮಾಣ ನಷ್ಟ 2%–5% 1%–2% ಸೊನ್ನೆಯ ಹತ್ತಿರ, ಹೇಳಿದಂತೆ
ಕ್ಯಾಲೋರಿಫಿಕ್ ಮೌಲ್ಯ ಧಾರಣ ಬಡವ ಮಧ್ಯಮ ಒಳ್ಳೆಯದು
ತೇವಾಂಶ ನಿಯಂತ್ರಣ ಯಾವುದೂ ಇಲ್ಲ ಭಾಗಶಃ ಪೂರ್ಣ ಆವರಣ; ನಿಜವಾದ ನಿಯಂತ್ರಣವು ವಿನ್ಯಾಸ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ
ಧೂಳು ನಿಯಂತ್ರಣ ಧೂಳಿನ ಪರದೆಗಳು ಮತ್ತು ನೀರನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸುವುದು 50%-80% ಕಡಿತ 80%-95% ಕಡಿತ
60,000 ಟನ್ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಭೂ ಪ್ರದೇಶ ಅಂದಾಜು 30,000 m² ಅಂದಾಜು 8,000–12,000 m² ಅಂದಾಜು 4,500 m²
ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಜೋಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಮರುಪಡೆಯುವುದು ವಸ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಬಹು ಯಂತ್ರಗಳು ಬೇಕಾಗಬಹುದು ಕಡಿಮೆಯಾದ ಸಲಕರಣೆಗಳ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಪೇರಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಹಿಂಪಡೆಯುವಿಕೆಯನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು
ಪರಿಸರ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮತ್ತು ಸ್ವೀಕಾರ ಹೆಚ್ಚು ಸವಾಲಿನ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ ಅನ್ವಯಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳಿಗೆ ಒಳಪಟ್ಟು, ಧೂಳು-ನಿಯಂತ್ರಣ ಉದ್ದೇಶಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸುಲಭ
ಸೂಕ್ತವಾದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ-ಥ್ರೋಪುಟ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಪರಿವರ್ತನೆಯ ಪರಿಹಾರ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಮತ್ತು ಪರಿಸರ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಸ್ಥಳಗಳು

60,000 ಟನ್‌ಗಳಷ್ಟು ಕಲ್ಲಿದ್ದಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ತೆರೆದ ಸಂಗ್ರಹಣೆಗೆ ಸರಿಸುಮಾರು 30,000 m² ಬೇಕಾಗಬಹುದು, ಸುತ್ತುವರಿದ ಶೇಖರಣಾ ಸೌಲಭ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಸುಮಾರು 4,500 m² ಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ - ಸುಮಾರು 6.7:1 ಅನುಪಾತ. ಸೀಮಿತ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ, ಈ ವ್ಯತ್ಯಾಸವು ನಿರ್ಮಾಣ ವೆಚ್ಚಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

 

 

100 ಮೀ ಮೀರಿದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗಳಿಗೆ ರಚನಾತ್ಮಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಆರಿಸುವುದು

ಅಲ್ಲಿ ಪ್ಲೇನ್ ಟ್ರಸ್ಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಲ್ಯಾಟಿಸ್ ಶೆಲ್ಗಳು ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತವೆ

ರಚನಾತ್ಮಕ ಆಯ್ಕೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪ್ಯಾನ್ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಅಸ್ಥಿರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಸರಿಸುಮಾರು 60 ಮೀ ವರೆಗೆ, ಪ್ಲೇನ್ ಟ್ರಸ್ಗಳು ಮತ್ತು ಪೋರ್ಟಲ್ ಚೌಕಟ್ಟುಗಳು ಎರಡೂ ಆರ್ಥಿಕ ಆಯ್ಕೆಗಳಾಗಿರಬಹುದು. ಸ್ಪ್ಯಾನ್ ಹೆಚ್ಚಾದಂತೆ, ಸಮತಲ ರಚನೆಗಳಿಗೆ ಬಾಗುವ ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಲು ದೊಡ್ಡ ಅಡ್ಡ-ವಿಭಾಗಗಳು ಬೇಕಾಗಬಹುದು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಉಕ್ಕಿನ ಬಳಕೆ ಹೆಚ್ಚು ವೇಗವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಲ್ಯಾಟಿಸ್ ಶೆಲ್‌ಗಳು ಸದಸ್ಯರ ಮೂಲಕ ಎರಡು ದಿಕ್ಕುಗಳಲ್ಲಿ ಲೋಡ್‌ಗಳನ್ನು ವಿತರಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಅಕ್ಷೀಯ ಬಲಗಳ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿವೆ. ಸುಮಾರು 100 ಮೀ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯವರೆಗೆ, ನೆಲದ ಪ್ರದೇಶದ ಪ್ರತಿ ಯೂನಿಟ್‌ಗೆ ಉಕ್ಕಿನ ಬಳಕೆಯ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಆದ್ಯತೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವ ಬದಲು ರಚನಾತ್ಮಕ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯ ಮೂಲಕ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಬಹುದು.

 

ಮೂರು ರಚನಾತ್ಮಕ ರೂಪಗಳ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು

ರಚನಾತ್ಮಕ ರೂಪ ಯೋಜನೆ ಆಕಾರ ಪ್ರಮುಖ ಅನುಕೂಲಗಳು ಸೂಕ್ತವಾದ ಪೇರಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ ವಿಧಾನಗಳು
ವೃತ್ತಾಕಾರದ ಗುಮ್ಮಟ ಸುತ್ತೋಲೆ ಯುನಿಟ್ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಉಕ್ಕಿನ ಬಳಕೆ, ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಏಕರೂಪದ ಲೋಡ್ ವಿತರಣೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಗಾಳಿ ಪ್ರತಿರೋಧ ಕೇಂದ್ರ-ಕಾಲಮ್ ಪೇರಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಮರುಪಡೆಯುವ ಯಂತ್ರಗಳು
ಬ್ಯಾರೆಲ್ ವಾಲ್ಟ್ (ರೇಖಾಂಶದ ಶೆಡ್) ಉದ್ದವಾದ ಆಯತಾಕಾರದ ಪಟ್ಟಿ ಅದರ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಶೇಖರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ ಪೋರ್ಟಲ್-ರೀತಿಯ ರಿಕ್ಲೈಮರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ರೇಖಾಂಶದ ಸ್ಟಾಕ್‌ಯಾರ್ಡ್‌ಗಳು
ಒತ್ತಡದ ಕೊಳವೆಯಾಕಾರದ ಟ್ರಸ್ ದೊಡ್ಡ ಆಯತಾಕಾರದ-ಸ್ಪ್ಯಾನ್ ರಚನೆ ಏಕ ಹರವು 180 ಮೀ ಮೀರಬಹುದು ಸೇತುವೆ-ಮಾದರಿಯ ರೀಕ್ಲೈಮರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಅಲ್ಟ್ರಾ-ಲಾರ್ಜ್-ಸ್ಪ್ಯಾನ್ ಲಾಂಗಿಟ್ಯೂಡಿನಲ್ ಸ್ಟಾಕ್‌ಯಾರ್ಡ್‌ಗಳು

ಸರಿಯಾದ ಅನುಕ್ರಮವು ಮೊದಲು ಪೇರಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವುದು, ನಂತರ ಯೋಜನೆಯ ಆಕಾರವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ರಚನಾತ್ಮಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವುದು. ಈ ಅನುಕ್ರಮವನ್ನು ಹಿಮ್ಮುಖಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ವಸ್ತು-ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗದ ರಚನೆಯು ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಉಳಿತಾಯವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

 

ಉಲ್ಲೇಖ ಯೋಜನೆಯ ನಿಯತಾಂಕಗಳು

ಯೋಜನೆಯ ಪ್ರಕಾರ ರಚನಾತ್ಮಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಪ್ರಮುಖ ನಿಯತಾಂಕಗಳು ಕಟ್ಟಡ ಪ್ರದೇಶ
ಗಣಿಗಾರಿಕೆ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ವೃತ್ತಾಕಾರದ ಸ್ಟಾಕ್‌ಯಾರ್ಡ್ ಬೋಲ್ಟ್ ಗೋಳಾಕಾರದ ಕೀಲುಗಳೊಂದಿಗೆ ಗೋಲಾಕಾರದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಚೌಕಟ್ಟು ವ್ಯಾಸ: 130 ಮೀ; ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಚೌಕಟ್ಟಿನ ಕಿರೀಟ ಎತ್ತರ: +64 ಮೀ; 3 ರಚನೆಗಳು 39,799.5 m²
ಬಂದರಿನಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುವರಿದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ಶೆಡ್ ಬೋಲ್ಟ್ ಗೋಳಾಕಾರದ ಕೀಲುಗಳೊಂದಿಗೆ ಬ್ಯಾರೆಲ್-ವಾಲ್ಟ್ ಸ್ಪೇಸ್ ಫ್ರೇಮ್ ಸ್ಪ್ಯಾನ್: 118 ಮೀ; ಉದ್ದ: 736 ಮೀ; ಛಾವಣಿಯ ಎತ್ತರ: 46 ಮೀ 86,848 m²
ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ಆವರಣದ ಮರುಹೊಂದಿಕೆ ಒತ್ತಡದ ಕೊಳವೆಯಾಕಾರದ ಟ್ರಸ್ ಸ್ಪ್ಯಾನ್: 185 ಮೀ; ಉದ್ದ: 254 ಮೀ 46,990 m²

ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಸಂಬಂಧಿತ ಸವೆತವನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು. ಹಾಟ್-ಡಿಪ್ ಗ್ಯಾಲ್ವನೈಜಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಚೌಕಟ್ಟಿನ ಸದಸ್ಯರು ಮತ್ತು ಕೀಲುಗಳಿಗೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಕನಿಷ್ಠ 85 μm ನ ಸತು ಲೇಪನ ದಪ್ಪವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಲ್ಫರ್ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಅಥವಾ ಕರಾವಳಿ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ತುಕ್ಕು-ರಕ್ಷಣಾ ಲೇಪನಗಳು ಮತ್ತು ಸೀಲಿಂಗ್ ಕ್ರಮಗಳು ಬೇಕಾಗಬಹುದು.

 

 

ಯಾವ ಯೋಜನೆಗಳು ಸುತ್ತುವರಿದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣೆಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು?

ನಿರ್ಧಾರವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮೂರು ಅಂಶಗಳಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ: ವಾರ್ಷಿಕ ಥ್ರೋಪುಟ್, ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಬೆಲೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಕಾರ, ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಕ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳು ಮತ್ತು ಭೂಮಿ ಲಭ್ಯತೆ.

ಕಡಿಮೆ-ಥ್ರೋಪುಟ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಗಾಗಿ, ಮರುಪಾವತಿ ಅವಧಿಯು ಹತ್ತು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು, ಇದು ಧೂಳು-ನಿಗ್ರಹದ ಪರದೆಗಳೊಂದಿಗೆ ತೆರೆದ ಸಂಗ್ರಹವನ್ನು ಸಮಂಜಸವಾದ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಬೆಲೆಗಳು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಾಷ್ಪಶೀಲ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ವಿಧಗಳಿಗೆ, ಆವರಣವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರ್ಥಿಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡಬಹುದು. ಪರಿಸರ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ, ಬಂದರುಗಳು ಅಥವಾ ಸೀಮಿತ ಭೂಮಿ ಹೊಂದಿರುವ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ, ಆವರಣವು ಕೇವಲ ಆರ್ಥಿಕ ನಿರ್ಧಾರವಲ್ಲ - ಇದು ಯೋಜನೆಯ ಅನುಮೋದನೆ ಅಥವಾ ಮುಂದುವರಿದ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗೆ ಪೂರ್ವಾಪೇಕ್ಷಿತವಾಗಿರಬಹುದು.

ಈ ಮೂರು ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡಾದರೂ ಆವರಣಕ್ಕೆ ಒಲವು ತೋರಿದರೆ, ಔಪಚಾರಿಕ ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯತೆ ಮತ್ತು ವೆಚ್ಚದ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿದೆ.

 

 

ಪದೇ ಪದೇ ಕೇಳಲಾಗುವ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು

Q1: ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸುತ್ತುವರಿದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ಕಟ್ಟಡದ ಬೆಲೆ ಎಷ್ಟು?

ಬಣ್ಣ-ಲೇಪಿತ ಉಕ್ಕಿನ ಹಾಳೆಯ ಹೊದಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಉಕ್ಕಿನ ರಚನೆಗೆ, ಅಂದಾಜು ಮುಖ್ಯ ನಿರ್ಮಾಣ ವೆಚ್ಚ $63–92/m² ಆಗಿದೆ. ಇದು ಪೇರಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ ಉಪಕರಣಗಳು, ಅಡಿಪಾಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮತ್ತು ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಜವಾದ ಯೋಜನಾ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಸ್ಪ್ಯಾನ್, ಈವ್ಸ್ ಎತ್ತರ, ನೆಲದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಯೋಜನೆ-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಲೆಕ್ಕ ಹಾಕಬೇಕು.

 

Q2: ಯಾವುದು ಹೆಚ್ಚು ಮಿತವ್ಯಯಕಾರಿಯಾಗಿದೆ: ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ಗುಮ್ಮಟ ಅಥವಾ ಉದ್ದನೆಯ ಸುತ್ತುವರಿದ ಶೆಡ್?

ಅದೇ ಶೇಖರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕಾಗಿ, ವೃತ್ತಾಕಾರದ ಗುಮ್ಮಟವು ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ ನೆಲದ ಪ್ರದೇಶದ ಪ್ರತಿ ಘಟಕಕ್ಕೆ ಕಡಿಮೆ ಉಕ್ಕನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಭೂಮಿ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವಸ್ತು-ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಪೋರ್ಟಲ್-ರೀತಿಯ ರಿಕ್ಲೈಮರ್ ಮತ್ತು ದೂರದ ಕನ್ವೇಯರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ರೇಖಾಂಶದ ಸ್ಟಾಕ್‌ಯಾರ್ಡ್ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ, ಒಂದು ಗುಮ್ಮಟವು ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಲೇಔಟ್‌ಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಬ್ಯಾರೆಲ್-ವಾಲ್ಟ್ ರಚನೆ ಅಥವಾ ಟ್ರಸ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ನಂತರ ಅಗತ್ಯವಾಗಬಹುದು.

 

Q3: ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸುತ್ತುವರಿದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ಕಟ್ಟಡವು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಧೂಳು-ನಿಯಂತ್ರಣ ಅಗತ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತದೆಯೇ?

ಇಲ್ಲ. ಪೂರ್ಣ ಆವರಣವು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ನಿಯಂತ್ರಣ ಕ್ರಮವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ವಾತಾಯನ, ಮಂಜು-ನಿಗ್ರಹ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ನಿರ್ವಹಣೆ ಇನ್ನೂ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

ಕಟ್ಟಡದೊಳಗೆ ಅನಿಲ ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಮತ್ತು ಕಲ್ಲಿದ್ದಲಿನ ಧೂಳಿನ ಸ್ಫೋಟಗಳನ್ನು ಸಹ ತಡೆಯಬೇಕು. ಸೂಕ್ತವಾದ ವಾತಾಯನ ಮತ್ತು ಅನಿಲ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಅಗತ್ಯವಾಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಲೋಡ್ ಮಾಡುವ ಮತ್ತು ಇಳಿಸುವ ಬಿಂದುಗಳಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಧೂಳಿನ ನಿಗ್ರಹ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಆವರಣವು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ನಿಯಂತ್ರಣಗಳ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

 

Q4: ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸದೆ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ತೆರೆದ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಯಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಮುಚ್ಚಬಹುದೇ?

ಹಂತ ಹಂತದ ನಿರ್ಮಾಣ ಇದನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸಬಹುದು. ಸ್ಟಾಕ್‌ಯಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ವಿಭಾಗಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಬಹುದು, ಒಂದು ವಿಭಾಗವನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವಾಗ ಮತ್ತೊಂದು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುತ್ತದೆ, ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ವಸ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳಾಂತರದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ.

ಈ ವಿಧಾನಕ್ಕೆ ನಿರ್ಮಾಣ ಹಂತ ಹಂತವಾಗಿ ಮತ್ತು ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಸಂಗ್ರಹಣೆಯನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಅಳವಡಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

 

Q5: ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಚೌಕಟ್ಟು ಎಷ್ಟು ಸಮಯದವರೆಗೆ ಸವೆತದಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ?

ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶೇಖರಣಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಮಧ್ಯಮದಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ನಾಶಕಾರಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಕನಿಷ್ಠ 85 μm ನ ಹಾಟ್-ಡಿಪ್ ಕಲಾಯಿ ಲೇಪನ ಮತ್ತು ನಿಯಮಿತ ತಪಾಸಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ, 25 ವರ್ಷಗಳ ನಾಮಮಾತ್ರ ವಿನ್ಯಾಸದ ಜೀವನವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು, ಇದು ನಿಜವಾದ ಮಾನ್ಯತೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ಯೋಜನೆಯ ವಿಶೇಷಣಗಳಿಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ. ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದ ನಿರ್ವಹಣಾ ಮಧ್ಯಂತರವಾಗಿ ಪ್ರತಿ 2-3 ವರ್ಷಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಲೇಪನದ ಕ್ಷೀಣತೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ. 70% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸತು ಲೇಪನವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ್ದರೆ, ವೃತ್ತಿಪರ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದ ನಂತರ ಪುನಃ ಲೇಪನವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು.

 

 

ಸಂಪರ್ಕ: info@xzbesta.com

 

ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯ ಉತ್ಪನ್ನ

ಇಂದು ನಿಮ್ಮ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿ