ਓਪਨ ਕੋਲਾ ਭੰਡਾਰ ਬਨਾਮ ਬੰਦ ਕੋਲਾ ਭੰਡਾਰਨ ਗੁੰਬਦ: ਵਾਤਾਵਰਣ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਤੀ ਟਨ ਲਾਗਤ
ਖ਼ਬਰਾਂ

ਓਪਨ ਕੋਲਾ ਭੰਡਾਰ ਬਨਾਮ ਬੰਦ ਕੋਲਾ ਭੰਡਾਰਨ ਗੁੰਬਦ: ਵਾਤਾਵਰਣ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਤੀ ਟਨ ਲਾਗਤ

2026-11-03
ਸਮੱਗਰੀ ਦੀ ਸਾਰਣੀ ਓਹਲੇ

ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਯਾਰਡ ਨੂੰ ਨੱਥੀ ਕਰਨਾ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ, ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ, ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਮਾਲਕ ਅਕਸਰ ਦੋ ਹੱਦਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਫਸ ਜਾਂਦੇ ਹਨ: "ਇੱਕ ਵਾਤਾਵਰਣ ਨਿਰੀਖਣ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸਨੂੰ ਕਵਰ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ," ਜਾਂ "ਨਿਵੇਸ਼ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਉਡੀਕ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।"

ਦੋਵੇਂ ਪਹੁੰਚ ਇੱਕੋ ਜ਼ਰੂਰੀ ਸਾਧਨ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ: ਇੱਕ ਵਿਆਪਕ ਲਾਗਤ ਤੁਲਨਾ। ਕੋਲੇ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ, ਕੈਲੋਰੀਫਿਕ ਮੁੱਲ, ਨਮੀ, ਧੂੜ-ਨਿਯੰਤਰਣ ਸੰਚਾਲਨ ਲਾਗਤਾਂ ਅਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਗਣਨਾ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ, ਫਿਰ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਾਲਾਨਾ ਸੰਭਾਲੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਕੋਲੇ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀ ਟਨ ਲਾਗਤ ਵਿੱਚ ਬਦਲੋ। ਜਵਾਬ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਇਕੱਲੇ ਅਨੁਭਵ ਨਾਲੋਂ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

 

 

ਇੱਕ ਖੁੱਲਾ ਕੋਲਾ ਭੰਡਾਰ ਹਰ ਸਾਲ ਕੀ ਗੁਆਉਂਦਾ ਹੈ?

ਕੋਲੇ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ

ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਸਟੋਰੇਜ਼ ਯਾਰਡਾਂ 'ਤੇ ਕੋਲੇ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਤਿੰਨ ਸਰੋਤਾਂ ਤੋਂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ: ਹਵਾ ਦੁਆਰਾ ਦੂਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਬਰੀਕ ਕਣ, ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਨਾਲ ਧੋਤਾ ਗਿਆ ਕੋਇਲਾ, ਅਤੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਸਟੋਰੇਜ ਦੌਰਾਨ ਆਕਸੀਕਰਨ ਕਾਰਨ ਖਰਾਬ ਹੋਣਾ।

ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਉਦਯੋਗ ਮਾਪ ਮਾਪ ਵਿਧੀ 'ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਕੁਝ ਕੋਲਾ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਪਲਾਂਟ ਐਨਕਲੋਜ਼ਰ ਰੀਟਰੋਫਿਟ ਕੇਸ ਲਗਭਗ 0.5% ਦੇ ਕੋਲੇ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਇਹ ਅੰਕੜਾ ਸਿਰਫ ਲੋਡਿੰਗ, ਅਨਲੋਡਿੰਗ ਅਤੇ ਅੰਦਰੂਨੀ ਹੈਂਡਲਿੰਗ ਦੌਰਾਨ ਮਾਪ ਦੇ ਅੰਤਰਾਂ ਲਈ ਖਾਤਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਮੌਸਮ, ਆਕਸੀਕਰਨ ਅਤੇ ਕੈਲੋਰੀਫਿਕ ਮੁੱਲ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਨੂੰ ਵੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਸਮੁੱਚੀ ਨੁਕਸਾਨ ਦਰ ਦਾ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ 2%–5% ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਗਣਨਾਵਾਂ ਲਈ, 1%–3% ਦੀ ਇੱਕ ਮੱਧ-ਰੇਂਜ ਧਾਰਨਾ ਦੀ ਸਿਫ਼ਾਰਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਕੋਲੇ ਦੀ ਕਿਸਮ ਅਤੇ ਸਥਾਨਕ ਮਾਹੌਲ ਅਨੁਸਾਰ ਵਿਵਸਥਿਤ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਉੱਚੇ ਮੁੱਲ ਸੁੱਕੇ, ਹਵਾ ਵਾਲੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਟੋਰ ਕੀਤੇ ਉੱਚ-ਅਸਥਿਰ ਕੋਲੇ ਲਈ ਢੁਕਵੇਂ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।

 

ਕੈਲੋਰੀਫਿਕ ਮੁੱਲ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ

ਜਦੋਂ ਕੋਲਾ ਹਵਾ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ, ਪਾਈਰਾਈਟ ਆਕਸੀਜਨ ਅਤੇ ਨਮੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਆ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਭੰਡਾਰ ਦਾ ਤਾਪਮਾਨ ਵਧਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸਥਿਰ ਪਦਾਰਥ ਬਚ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਅਟੱਲ ਹੈ।

ਨੱਥੀ ਕੋਲੇ ਦਾ ਭੰਡਾਰ ਲਗਭਗ 300-500 kcal/kg ਤੱਕ ਕੈਲੋਰੀ ਵੈਲਯੂ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਨੂੰ ਘਟਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। 5,500 kcal/kg ਦੇ ਕੈਲੋਰੀ ਮੁੱਲ ਵਾਲੇ ਥਰਮਲ ਕੋਲੇ ਲਈ, ਇਹ ਇਸਦੇ ਕੈਲੋਰੀਫਿਕ ਮੁੱਲ ਦੇ ਲਗਭਗ 5%–9% ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੈ।

ਇਹ ਘਾਟੇ ਤੋਲ ਪੁੱਟਣ ਦੇ ਰਿਕਾਰਡ 'ਤੇ ਦਿਖਾਈ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੇ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜਦੋਂ ਕੋਲੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ਕੈਲੋਰੀਫਿਕ ਮੁੱਲ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ 'ਤੇ ਗੁਆਚੇ ਹੋਏ ਮਾਲੀਏ ਵਿੱਚ ਅਨੁਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਨ।

 

ਨਮੀ ਅਤੇ ਸਮੱਗਰੀ ਦੀ ਸੰਭਾਲ

ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਕੋਲੇ ਦੇ ਭੰਡਾਰ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਮੀਂਹ ਦਾ ਪਾਣੀ ਨਮੀ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਨੂੰ 2-3 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਅੰਕ ਵਧਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਸੰਚਾਲਨ ਸੰਬੰਧੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਲੜੀ ਨੂੰ ਚਾਲੂ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ: ਘੱਟ ਕਰੱਸ਼ਰ ਥ੍ਰੁਪੁੱਟ, ਕਨਵੇਅਰ ਬੈਲਟ ਸਲਿਪੇਜ, ਸਰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਜੰਮੇ ਕੋਲੇ ਦੇ ਗੰਢ ਅਤੇ ਘੱਟ ਬੋਇਲਰ ਕੁਸ਼ਲਤਾ। ਨਿਰਯਾਤ ਕੀਤੇ ਕੋਲੇ ਲਈ, ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਮੀ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਜਾਂ ਇਕਰਾਰਨਾਮੇ ਦੇ ਜੁਰਮਾਨੇ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।

 

 

ਵਾਤਾਵਰਣ ਦੀ ਪਾਲਣਾ: ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਆਪਰੇਟਰਾਂ ਨੂੰ ਕੀ ਵਿਚਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ

ਧੂੜ ਨਿਯੰਤਰਣ ਦੇ ਚਾਰ ਪੱਧਰ

ਘੱਟ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲਾਗਤ ਤੱਕ, ਆਮ ਧੂੜ-ਨਿਯੰਤਰਣ ਵਿਕਲਪਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ:

  • ਪਾਣੀ ਦਾ ਛਿੜਕਾਅ ਅਤੇ ਛਾਲੇ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਏਜੰਟ
  • ਵਿੰਡਬ੍ਰੇਕ ਅਤੇ ਧੂੜ-ਦਮਨ ਸਕ੍ਰੀਨਾਂ
  • ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਬੰਦ ਸ਼ੈੱਡ
  • ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੰਦ ਸਟੋਰੇਜ ਇਮਾਰਤਾਂ ਜਾਂ ਗੁੰਬਦ

ਪਹਿਲੇ ਦੋ ਵਿਕਲਪਾਂ ਵਿੱਚ ਆਵਰਤੀ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਖਰਚੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ੀਲਤਾ ਹਵਾ ਦੀ ਗਤੀ ਅਤੇ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਤੀਬਰਤਾ 'ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਬਾਅਦ ਵਾਲੇ ਦੋ ਨੂੰ ਪੂੰਜੀ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਥਿਰ ਸੰਪਤੀਆਂ ਬਣ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਰੁਝਾਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਨਵੀਆਂ ਅਤੇ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤੀਆਂ ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਦੇ ਵਧੇਰੇ ਘੇਰੇ ਵੱਲ ਹੈ। ਸ਼ਹਿਰੀ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਨੇੜੇ ਤੱਟਵਰਤੀ ਬੰਦਰਗਾਹਾਂ ਅਤੇ ਪਾਵਰ ਪਲਾਂਟ ਖਾਸ ਤੌਰ 'ਤੇ ਸਖ਼ਤ ਵਾਤਾਵਰਣਕ ਦਬਾਅ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਸਥਾਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹਨ। ਲਾਗੂ ਲੋੜਾਂ ਅਧਿਕਾਰ ਖੇਤਰ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੁਆਰਾ ਵੱਖਰੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ।

 

ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਬੰਦ ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਦੀ ਮਾਪੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ

ਨੱਥੀ ਪੋਰਟ ਸਟੋਰੇਜ ਸ਼ੈੱਡ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਡੇਟਾ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੇ ਸੰਭਾਵੀ ਸੁਧਾਰਾਂ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ: ਭਗੌੜੇ ਧੂੜ ਦੇ ਨਿਕਾਸ ਵਿੱਚ 80%–95% ਦੀ ਕਮੀ, PM10 (≤10 μm ਦੇ ਕਣ ਵਿਆਸ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਹ ਲੈਣ ਯੋਗ ਕਣ ਪਦਾਰਥ) ਗਾੜ੍ਹਾਪਣ 90% ਤੋਂ ਵੱਧ ਘਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ, ਧੂੜ ਫੈਲਣ ਦੀ ਉਚਾਈ 75%–80% ਘਟੀ.

ਇਹ ਅੰਕੜੇ ਆਮ ਵਾਤਾਵਰਨ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਮਾਪਣਯੋਗ ਸਵੀਕ੍ਰਿਤੀ ਮਾਪਦੰਡ ਵਿੱਚ ਅਨੁਵਾਦ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਵਾਤਾਵਰਣ ਪ੍ਰਭਾਵ ਮੁਲਾਂਕਣ ਤੋਂ ਗੁਜ਼ਰ ਰਹੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਲਈ ਜਾਂ ਉਪਚਾਰ ਦੀ ਸਮਾਂ-ਸੀਮਾ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਲਈ, ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਡੇਟਾ ਇੱਕ ਉਪਯੋਗੀ ਹਵਾਲਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।

 

ਵਾਤਾਵਰਣ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਦੀ ਲਾਗਤ ਦਾ ਦੂਜਾ ਪੱਖ

ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਕੋਲਾ ਯਾਰਡਾਂ 'ਤੇ ਧੂੜ-ਨਿਯੰਤਰਣ ਖਰਚੇ - ਪਾਣੀ ਦਾ ਛਿੜਕਾਅ, ਬਿਜਲੀ, ਧੂੜ-ਸਕ੍ਰੀਨ ਬਦਲਣ ਅਤੇ ਸਫਾਈ ਸਮੇਤ - ਆਵਰਤੀ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਖਰਚੇ ਹਨ ਜੋ ਇੱਕ ਸਥਿਰ ਸੰਪਤੀ ਨਹੀਂ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਗੰਭੀਰ ਹਵਾ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਆਪਰੇਟਰਾਂ ਨੂੰ ਉਤਪਾਦਨ ਘਟਾਉਣ ਦੀ ਵੀ ਲੋੜ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਸ਼ਟਡਾਊਨ ਕਾਰਨ ਹੋਏ ਉਤਪਾਦਨ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਮਿਣਤੀ ਕਰਨੀ ਔਖੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਉਹਨਾਂ ਲਾਗਤਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਐਨਕਲੋਜ਼ਰ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕਰਨ ਵੇਲੇ ਸਭ ਤੋਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਘੱਟ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

 

 

ਪ੍ਰਤੀ ਟਨ ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਲਾਗਤ ਦੀ ਗਣਨਾ ਕਰਨਾ

ਗਣਨਾ ਦੀਆਂ ਧਾਰਨਾਵਾਂ

ਪੈਰਾਮੀਟਰ ਧਾਰਨਾ ਵਰਣਨ
ਸਲਾਨਾ ਕੋਲਾ ਥ੍ਰੋਪੁੱਟ 300,000 ਟੀ ਇੱਕ ਮੱਧਮ ਆਕਾਰ ਦੀ ਖਾਨ ਜਾਂ ਪਾਵਰ ਪਲਾਂਟ ਕੋਲਾ ਵਿਹੜਾ
ਹਵਾਲਾ ਕੋਲੇ ਦੀ ਕੀਮਤ $130/ਟ ਨਿਊਕੈਸਲ 6,000 kcal ਕੋਲੇ ਲਈ $125–150/t ਦੀ ਦੱਸੀ ਗਈ 2026 ਕੀਮਤ ਰੇਂਜ ਦਾ ਮੱਧ ਬਿੰਦੂ
ਕੁੱਲ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਦਰ 1% / 2% / 3% ਕੋਲੇ ਦੀ ਮਾਤਰਾ, ਕੈਲੋਰੀ ਵੈਲਯੂ ਅਤੇ ਨਮੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਨੁਕਸਾਨ ਨੂੰ ਕਵਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਤਿੰਨ ਦ੍ਰਿਸ਼
ਦੀਵਾਰ ਉਸਾਰੀ ਦੀ ਲਾਗਤ $63–92/m² RMB 450–650/m² ਦੀ ਇੱਕ ਰੰਗ-ਕੋਟੇਡ ਸਟੀਲ ਸ਼ੀਟ ਐਨਕਲੋਜ਼ਰ ਲਾਗਤ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ, RMB 7.1 ਪ੍ਰਤੀ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਵਿੱਚ ਬਦਲਿਆ ਗਿਆ
ਘੇਰਾਬੰਦੀ ਖੇਤਰ 30,000 m² 60,000 ਟਨ ਦੀ ਦੱਸੀ ਗਈ ਸਟੋਰੇਜ ਸਮਰੱਥਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰੀ

ਸੰਦਰਭ ਕੋਲੇ ਦੀ ਕੀਮਤ 2026 ਦੀ ਪੂਰਵ ਅਨੁਮਾਨ ਰੇਂਜ 'ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਹੈ ਜਿਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਅਤੇ ਲਾਗਤ ਚਰਚਾ ਵਿੱਚ ਹਵਾਲਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਆਈ.ਈ.ਏ ਕੋਲਾ 2025 ਰਿਪੋਰਟ. ਕੋਲੇ ਦੀਆਂ ਉੱਚੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਇੱਕ ਘੇਰਾਬੰਦੀ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੀ ਅਦਾਇਗੀ ਦੀ ਮਿਆਦ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ।

 

ਤਿੰਨ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਨੁਕਸਾਨ ਦਰਾਂ 'ਤੇ ਸਾਲਾਨਾ ਨੁਕਸਾਨ

ਕੁੱਲ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਦਰ ਸਲਾਨਾ ਕੋਲਾ ਘਾਟਾ ਸਲਾਨਾ ਨੁਕਸਾਨ ਦਾ ਮੁੱਲ ਵਰਣਨ
1% 3,000 ਟੀ $390,000 ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਬੰਧਿਤ ਖੁੱਲਾ ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਯਾਰਡ
2% 6,000 ਟੀ $780,000 ਮੱਧ-ਸੀਮਾ ਧਾਰਨਾ
3% 9,000 ਟੀ $1,170,000 ਸੁੱਕੇ, ਹਵਾ ਵਾਲੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਉੱਚ-ਅਸਥਿਰ ਕੋਲਾ

ਨਿਵੇਸ਼ ਅਤੇ ਅਦਾਇਗੀ ਦੀ ਮਿਆਦ

30,000 m² ਦੇ ਘੇਰੇ ਲਈ, ਅੰਦਾਜ਼ਨ ਨਿਵੇਸ਼ $1.89 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ $2.76 ਮਿਲੀਅਨ ਤੱਕ ਹੈ।

ਕੁੱਲ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਦਰ ਸਾਲਾਨਾ ਬੱਚਤ ਘੱਟ ਨਿਵੇਸ਼ 'ਤੇ ਵਾਪਸੀ ਉੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ 'ਤੇ ਵਾਪਸੀ
1% $390,000 4.8 ਸਾਲ 7.1 ਸਾਲ
2% $780,000 2.4 ਸਾਲ 3.5 ਸਾਲ
3% $1,170,000 1.6 ਸਾਲ 2.4 ਸਾਲ

ਵਾਪਸੀ ਦੀ ਮਿਆਦ ਅਸਲ ਨੁਕਸਾਨ ਦਰ ਲਈ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਪਹਿਲਾ ਕਦਮ ਸਿਰਫ਼ ਉਸਾਰੀ ਦੀ ਲਾਗਤ 'ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਅਸਲ ਸੰਚਾਲਨ ਹਾਲਤਾਂ ਵਿੱਚ ਨੁਕਸਾਨ ਨੂੰ ਮਾਪਣ ਲਈ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਉਪਰੋਕਤ ਗਣਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਧੂੜ-ਨਿਯੰਤਰਣ ਸੰਚਾਲਨ ਖਰਚਿਆਂ ਵਿੱਚ ਬੱਚਤ, ਦੀਵਾਰ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਜ਼ਮੀਨ ਦੀ ਕੀਮਤ, ਅਤੇ ਉਤਪਾਦਨ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ ਦੇ ਜੋਖਮਾਂ ਤੋਂ ਬਚਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹਨਾਂ ਕਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਨਾਲ ਭੁਗਤਾਨ ਦੀ ਮਿਆਦ ਘੱਟ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

 

 

ਤਿੰਨ ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਹੱਲਾਂ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਕਰਨਾ

ਆਈਟਮ ਕੋਲਾ ਭੰਡਾਰ ਖੋਲ੍ਹੋ ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ 'ਤੇ ਬੰਦ ਸ਼ੈੱਡ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੰਦ ਗੁੰਬਦ ਜਾਂ ਬੈਰਲ-ਵਾਲਟ ਬਣਤਰ
ਉਸਾਰੀ ਦੀ ਲਾਗਤ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਦਰਮਿਆਨਾ ਉੱਚ (ਓਪਨ-ਯਾਰਡ ਦੀ ਲਾਗਤ ਤੋਂ ਲਗਭਗ ਤਿੰਨ ਗੁਣਾ, ਜਿਵੇਂ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ)
ਕੋਲੇ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ 2%–5% 1%–2% ਜ਼ੀਰੋ ਦੇ ਨੇੜੇ, ਜਿਵੇਂ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ
ਕੈਲੋਰੀਫਿਕ ਮੁੱਲ ਧਾਰਨ ਗਰੀਬ ਮੱਧਮ ਚੰਗਾ
ਨਮੀ ਕੰਟਰੋਲ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਅੰਸ਼ਕ ਪੂਰਾ ਘੇਰਾ; ਅਸਲ ਕੰਟਰੋਲ ਡਿਜ਼ਾਇਨ ਅਤੇ ਕਾਰਵਾਈ 'ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ
ਧੂੜ ਕੰਟਰੋਲ ਡਸਟ ਸਕਰੀਨਾਂ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਦਾ ਛਿੜਕਾਅ 50%–80% ਕਮੀ 80%–95% ਕਮੀ
60,000 ਟਨ ਕੋਲੇ ਲਈ ਜ਼ਮੀਨੀ ਖੇਤਰ ਲਗਭਗ. 30,000 m² ਲਗਭਗ. 8,000–12,000 m² ਲਗਭਗ. 4,500 m²
ਸਟੈਕਿੰਗ ਅਤੇ ਮੁੜ ਦਾਅਵਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਉਪਕਰਣ ਸਮੱਗਰੀ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਲਈ ਕਈ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਘਟਾਏ ਗਏ ਸਾਜ਼-ਸਾਮਾਨ ਦੀਆਂ ਲੋੜਾਂ ਆਟੋਮੇਟਿਡ ਸਟੈਕਿੰਗ ਅਤੇ ਰੀਕਲੇਮਿੰਗ ਨੂੰ ਅਪਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ
ਵਾਤਾਵਰਨ ਮੁਲਾਂਕਣ ਅਤੇ ਸਵੀਕ੍ਰਿਤੀ ਵਧੇਰੇ ਚੁਣੌਤੀਪੂਰਨ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਵਧੇਰੇ ਪ੍ਰਬੰਧਨਯੋਗ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਲਾਗੂ ਲੋੜਾਂ ਦੇ ਅਧੀਨ, ਧੂੜ-ਨਿਯੰਤਰਣ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨਾ ਆਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ
ਅਨੁਕੂਲ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਤਬਾਦਲੇ ਅਤੇ ਘੱਟ-ਥਰੂਪੁੱਟ ਓਪਰੇਸ਼ਨ ਪਰਿਵਰਤਨਸ਼ੀਲ ਹੱਲ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਸਟੋਰੇਜ ਅਤੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਪ੍ਰਤੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਸਥਾਨ

60,000 ਟਨ ਕੋਲਾ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਖੁੱਲੇ ਭੰਡਾਰ ਲਈ ਲਗਭਗ 30,000 m² ਦੀ ਲੋੜ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਇੱਕ ਬੰਦ ਸਟੋਰੇਜ ਸਹੂਲਤ ਲਈ ਲਗਭਗ 4,500 m² ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ - ਲਗਭਗ 6.7:1 ਦਾ ਅਨੁਪਾਤ। ਸੀਮਤ ਉਪਲਬਧ ਜ਼ਮੀਨ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਲਈ, ਇਹ ਅੰਤਰ ਉਸਾਰੀ ਲਾਗਤ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਨਿਰਣਾਇਕ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

 

 

100 ਮੀਟਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਪੈਨ ਲਈ ਇੱਕ ਢਾਂਚਾਗਤ ਸਿਸਟਮ ਚੁਣਨਾ

ਜਿੱਥੇ ਪਲੇਨ ਟਰਸਸ ਅਤੇ ਸਪੇਸ਼ੀਅਲ ਜਾਲੀ ਦੇ ਸ਼ੈੱਲ ਵੱਖਰੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ

ਸਪੈਨ ਢਾਂਚਾਗਤ ਚੋਣ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਵੇਰੀਏਬਲਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ। ਲਗਭਗ 60 ਮੀਟਰ ਤੱਕ ਦੇ ਸਪੈਨ ਲਈ, ਪਲੇਨ ਟਰੱਸ ਅਤੇ ਪੋਰਟਲ ਫਰੇਮ ਦੋਵੇਂ ਕਿਫਾਇਤੀ ਵਿਕਲਪ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਜਿਵੇਂ-ਜਿਵੇਂ ਮਿਆਦ ਵਧਦੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਢਾਂਚੇ ਨੂੰ ਝੁਕਣ ਵਾਲੇ ਪਲਾਂ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ਲਈ ਵੱਡੇ ਕਰਾਸ-ਸੈਕਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਸਟੀਲ ਦੀ ਖਪਤ ਹੋਰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧਦੀ ਹੈ।

ਸਥਾਨਿਕ ਜਾਲੀ ਵਾਲੇ ਸ਼ੈੱਲ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਦੋ ਦਿਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਲੋਡ ਵੰਡਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਤੌਰ 'ਤੇ ਧੁਰੀ ਬਲਾਂ 'ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਲਗਭਗ 100 ਮੀਟਰ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੇ ਸਪੈਨ ਲਈ, ਫਲੋਰ ਏਰੀਆ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀ ਯੂਨਿਟ ਸਟੀਲ ਦੀ ਖਪਤ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਸਿਰਫ਼ ਤਰਜੀਹ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਜੋਂ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਢਾਂਚਾਗਤ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

 

ਤਿੰਨ ਢਾਂਚਾਗਤ ਰੂਪਾਂ ਦੀਆਂ ਅਰਜ਼ੀਆਂ

ਢਾਂਚਾਗਤ ਰੂਪ ਯੋਜਨਾ ਆਕਾਰ ਮੁੱਖ ਫਾਇਦੇ ਢੁਕਵੇਂ ਸਟੈਕਿੰਗ ਅਤੇ ਰੀਕਲੇਮਿੰਗ ਵਿਧੀਆਂ
ਗੋਲਾਕਾਰ ਗੁੰਬਦ ਸਰਕੂਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਯੂਨਿਟ ਖੇਤਰ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਘੱਟ ਸਟੀਲ ਦੀ ਖਪਤ, ਮੁਕਾਬਲਤਨ ਇਕਸਾਰ ਲੋਡ ਵੰਡ ਅਤੇ ਚੰਗੀ ਹਵਾ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧ ਕੇਂਦਰੀ-ਕਾਲਮ ਸਟੈਕਿੰਗ ਅਤੇ ਰੀਕਲੇਮਿੰਗ ਮਸ਼ੀਨਾਂ
ਬੈਰਲ ਵਾਲਟ (ਲੌਂਗੀਟੂਡੀਨਲ ਸ਼ੈੱਡ) ਲੰਬੀ ਆਇਤਾਕਾਰ ਪੱਟੀ ਇਸਦੀ ਲੰਬਾਈ ਦੇ ਨਾਲ ਵਧਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵੱਡੀ ਸਟੋਰੇਜ ਸਮਰੱਥਾ ਲਈ ਢੁਕਵਾਂ ਹੈ ਪੋਰਟਲ-ਕਿਸਮ ਦੇ ਰੀਕਲੇਮਰ ਅਤੇ ਲੰਬਕਾਰੀ ਸਟਾਕਯਾਰਡਸ
Prestressed ਟਿਊਬਲਰ ਟਰਾਸ ਵੱਡੀ ਆਇਤਾਕਾਰ-ਸਪੈਨ ਬਣਤਰ ਸਿੰਗਲ ਸਪੈਨ 180 ਮੀਟਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ਪੁਲ-ਕਿਸਮ ਦੇ ਪੁਨਰ-ਦਾਅਵੇਦਾਰ ਅਤੇ ਅਤਿ-ਵੱਡੇ-ਵੱਡੇ-ਸਪੈਨ ਲੰਬਕਾਰੀ ਸਟਾਕਯਾਰਡਸ

ਸਹੀ ਕ੍ਰਮ ਪਹਿਲਾਂ ਸਟੈਕਿੰਗ ਅਤੇ ਰੀਕਲੇਮਿੰਗ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਨਾ ਹੈ, ਫਿਰ ਯੋਜਨਾ ਆਕਾਰ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰੋ, ਅਤੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਢਾਂਚਾਗਤ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰੋ। ਇਸ ਕ੍ਰਮ ਨੂੰ ਉਲਟਾਉਣ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਅਜਿਹੀ ਬਣਤਰ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਜੋ ਸਮੱਗਰੀ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਬੱਚਤ ਨੂੰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ।

 

ਸੰਦਰਭ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਪੈਰਾਮੀਟਰ

ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੀ ਕਿਸਮ ਢਾਂਚਾਗਤ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਮੁੱਖ ਮਾਪਦੰਡ ਬਿਲਡਿੰਗ ਏਰੀਆ
ਇੱਕ ਮਾਈਨਿੰਗ ਸਾਈਟ 'ਤੇ ਸਰਕੂਲਰ ਸਟਾਕਯਾਰਡ ਬੋਲਡ ਗੋਲਾਕਾਰ ਜੋੜਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਗੋਲਾਕਾਰ ਸਪੇਸ ਫਰੇਮ ਵਿਆਸ: 130 ਮੀਟਰ; ਸਪੇਸ ਫਰੇਮ ਤਾਜ ਦੀ ਉਚਾਈ: +64 ਮੀਟਰ; 3 ਬਣਤਰ 39,799.5 m²
ਬੰਦਰਗਾਹ 'ਤੇ ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਸ਼ੈੱਡ ਬੋਲਡ ਗੋਲਾਕਾਰ ਜੋੜਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਬੈਰਲ-ਵਾਲਟ ਸਪੇਸ ਫਰੇਮ ਸਪੈਨ: 118 ਮੀਟਰ; ਲੰਬਾਈ: 736 ਮੀਟਰ; ਛੱਤ ਦੀ ਉਚਾਈ: 46 ਮੀ 86,848 m²
ਪਾਵਰ ਪਲਾਂਟ 'ਤੇ ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਐਨਕਲੋਜ਼ਰ ਰੀਟਰੋਫਿਟ Prestressed ਟਿਊਬਲਰ ਟਰਾਸ ਸਪੈਨ: 185 ਮੀਟਰ; ਲੰਬਾਈ: 254 ਮੀ 46,990 m²

ਕੋਲੇ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਖੋਰ ਨੂੰ ਵੱਖਰੇ ਤੌਰ 'ਤੇ ਵਿਚਾਰਿਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ 85 μm ਦੀ ਜ਼ਿੰਕ ਕੋਟਿੰਗ ਮੋਟਾਈ ਦੇ ਨਾਲ, ਸਪੇਸ ਫਰੇਮ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਅਤੇ ਜੋੜਾਂ ਲਈ ਹੌਟ-ਡਿਪ ਗੈਲਵਨਾਈਜ਼ਿੰਗ ਦੀ ਸਿਫਾਰਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਉੱਚ-ਗੰਧਕ ਕੋਲੇ ਜਾਂ ਤੱਟਵਰਤੀ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਲਈ ਵਾਧੂ ਖੋਰ-ਸੁਰੱਖਿਆ ਕੋਟਿੰਗਾਂ ਅਤੇ ਸੀਲਿੰਗ ਉਪਾਵਾਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

 

 

ਕਿਹੜੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਨੂੰ ਨੱਥੀ ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ 'ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ?

ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਤਿੰਨ ਕਾਰਕਾਂ 'ਤੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ: ਸਾਲਾਨਾ ਥ੍ਰੋਪੁੱਟ, ਕੋਲੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ਅਤੇ ਕਿਸਮ, ਅਤੇ ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਲੋੜਾਂ ਅਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ਦੀ ਉਪਲਬਧਤਾ।

ਘੱਟ-ਥਰੂਪੁੱਟ ਓਪਰੇਸ਼ਨਾਂ ਲਈ, ਅਦਾਇਗੀ ਦੀ ਮਿਆਦ ਦਸ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਧੂੜ-ਦਮਨ ਸਕ੍ਰੀਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਖੁੱਲ੍ਹਾ ਭੰਡਾਰ ਇੱਕ ਉਚਿਤ ਵਿਕਲਪ ਬਣ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਉੱਚ ਕੋਲੇ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਜਾਂ ਉੱਚ-ਅਸਥਿਰ ਕੋਲੇ ਦੀਆਂ ਕਿਸਮਾਂ ਲਈ, ਘੇਰਾਬੰਦੀ ਵਧੇਰੇ ਆਰਥਿਕ ਲਾਭ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਵਾਤਾਵਰਣ ਪੱਖੋਂ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਖੇਤਰਾਂ, ਬੰਦਰਗਾਹਾਂ ਜਾਂ ਸੀਮਤ ਜ਼ਮੀਨ ਵਾਲੇ ਸਥਾਨਾਂ ਵਿੱਚ, ਘੇਰਾਬੰਦੀ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਆਰਥਿਕ ਫੈਸਲਾ ਨਹੀਂ ਹੈ-ਇਹ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਜਾਂ ਨਿਰੰਤਰ ਕਾਰਵਾਈ ਲਈ ਇੱਕ ਪੂਰਵ ਸ਼ਰਤ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਇਹਨਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਦੋ ਕਾਰਕ ਘੇਰੇ ਦੇ ਪੱਖ ਵਿੱਚ ਹਨ, ਤਾਂ ਇੱਕ ਰਸਮੀ ਵਿਵਹਾਰਕਤਾ ਅਤੇ ਲਾਗਤ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੈ।

 

 

ਅਕਸਰ ਪੁੱਛੇ ਜਾਂਦੇ ਸਵਾਲ

Q1: ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਬੰਦ ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਬਿਲਡਿੰਗ ਦੀ ਕੀਮਤ ਕਿੰਨੀ ਹੈ?

ਰੰਗ-ਕੋਟੇਡ ਸਟੀਲ ਸ਼ੀਟ ਕਲੈਡਿੰਗ ਵਾਲੇ ਸਟੀਲ ਢਾਂਚੇ ਲਈ, ਅਨੁਮਾਨਿਤ ਮੁੱਖ ਨਿਰਮਾਣ ਲਾਗਤ $63–92/m² ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਸਟੈਕਿੰਗ ਅਤੇ ਮੁੜ ਦਾਅਵਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਉਪਕਰਣ, ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ ਅਤੇ ਅੱਗ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਅਸਲ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਲਾਗਤਾਂ ਦੀ ਗਣਨਾ ਸਪੈਨ, ਈਵਜ਼ ਦੀ ਉਚਾਈ, ਜ਼ਮੀਨੀ ਸਥਿਤੀਆਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ-ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਲੋੜਾਂ ਦੇ ਆਧਾਰ 'ਤੇ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

 

Q2: ਕਿਹੜਾ ਵਧੇਰੇ ਕਿਫ਼ਾਇਤੀ ਹੈ: ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਗੁੰਬਦ ਜਾਂ ਲੰਬਕਾਰੀ ਨੱਥੀ ਸ਼ੈੱਡ?

ਸਮਾਨ ਸਟੋਰੇਜ ਸਮਰੱਥਾ ਲਈ, ਇੱਕ ਗੋਲਾਕਾਰ ਗੁੰਬਦ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਫਲੋਰ ਖੇਤਰ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਯੂਨਿਟ ਘੱਟ ਸਟੀਲ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਘੱਟ ਜ਼ਮੀਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜੇਕਰ ਸਮੱਗਰੀ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਲਈ ਪੋਰਟਲ-ਕਿਸਮ ਦੇ ਰੀਕਲੇਮਰ ਅਤੇ ਲੰਬੀ-ਦੂਰੀ ਦੇ ਕਨਵੇਅਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਲੰਮੀ ਸਟਾਕਯਾਰਡ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇੱਕ ਗੁੰਬਦ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਲੇਆਉਟ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਬੈਰਲ-ਵਾਲਟ ਬਣਤਰ ਜਾਂ ਟਰਸ ਸਿਸਟਮ ਫਿਰ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

 

Q3: ਕੀ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਬੰਦ ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਬਿਲਡਿੰਗ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਧੂੜ-ਨਿਯੰਤਰਣ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦੀ ਹੈ?

ਨਹੀਂ। ਪੂਰਾ ਘੇਰਾਬੰਦੀ ਇੱਕ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਨਿਯੰਤਰਣ ਮਾਪਦੰਡ ਹੈ, ਪਰ ਹਵਾਦਾਰੀ, ਧੁੰਦ-ਦਮਨ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਅਤੇ ਸੰਚਾਲਨ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਅਜੇ ਵੀ ਲੋੜੀਂਦੇ ਹਨ।

ਇਮਾਰਤ ਦੇ ਅੰਦਰ ਗੈਸ ਇਕੱਠਾ ਹੋਣ ਅਤੇ ਕੋਲੇ ਦੀ ਧੂੜ ਦੇ ਧਮਾਕਿਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਰੋਕਿਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਉਚਿਤ ਹਵਾਦਾਰੀ ਅਤੇ ਗੈਸ ਨਿਗਰਾਨੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਲੋਡਿੰਗ ਅਤੇ ਅਨਲੋਡਿੰਗ ਪੁਆਇੰਟਾਂ ਨੂੰ ਅਜੇ ਵੀ ਧੂੜ ਦਬਾਉਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਘੇਰਾਬੰਦੀ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲ ਨਿਯੰਤਰਣਾਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨੂੰ ਖਤਮ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ।

 

Q4: ਕੀ ਮੌਜੂਦਾ ਓਪਨ ਕੋਲਾ ਯਾਰਡ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਕੰਮਕਾਜ ਦੇ ਬੰਦ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ?

ਪੜਾਅਵਾਰ ਉਸਾਰੀ ਇਸ ਨੂੰ ਸੰਭਵ ਬਣਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਸਟਾਕਯਾਰਡ ਨੂੰ ਭਾਗਾਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਭਾਗ ਨੱਥੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੂਜਾ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਦਾ ਹੈ, ਅਸਥਾਈ ਸਮੱਗਰੀ ਸੰਭਾਲਣ ਅਤੇ ਮੁੜ-ਸਥਾਨ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਾਂ ਦੁਆਰਾ ਸਮਰਥਤ ਹੈ।

ਇਸ ਪਹੁੰਚ ਲਈ ਉਸਾਰੀ ਦੇ ਪੜਾਅ ਅਤੇ ਅਸਥਾਈ ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

 

Q5: ਇੱਕ ਸਪੇਸ ਫਰੇਮ ਕਿੰਨੀ ਦੇਰ ਤੱਕ ਖੋਰ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰਹਿ ਸਕਦਾ ਹੈ?

ਕੋਲਾ ਸਟੋਰੇਜ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਮੱਧਮ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖਰਾਬ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 85 μm ਦੀ ਇੱਕ ਹੌਟ-ਡਿਪ ਗੈਲਵੇਨਾਈਜ਼ਡ ਕੋਟਿੰਗ ਅਤੇ ਨਿਯਮਤ ਨਿਰੀਖਣਾਂ ਦੇ ਨਾਲ, ਅਸਲ ਐਕਸਪੋਜ਼ਰ ਸ਼ਰਤਾਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਦੇ ਅਧੀਨ, 25 ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਮਾਮੂਲੀ ਡਿਜ਼ਾਇਨ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸਿਫਾਰਸ਼ ਕੀਤੇ ਰੱਖ-ਰਖਾਅ ਦੇ ਅੰਤਰਾਲ ਦੇ ਤੌਰ 'ਤੇ ਹਰ 2-3 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਟਿੰਗ ਦੀ ਖਰਾਬੀ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ। ਜੇਕਰ ਜ਼ਿੰਕ ਕੋਟਿੰਗ ਦਾ 70% ਤੋਂ ਵੱਧ ਖਪਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਇੱਕ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਮੁਲਾਂਕਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੀਕੋਟਿੰਗ 'ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

 

 

ਸੰਪਰਕ: info@xzbesta.com

 

ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਉਤਪਾਦ

ਅੱਜ ਹੀ ਆਪਣੀ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਭੇਜੋ